Go Back   Diễn đàn Game Thủ > GAME OFFLINE > Game chiến thuật
Đăng ký FAQ Thành viên Calendar TT Giải Trí Shop Đánh dấu đã đọc

Trả lời

Công cụ hỗ trợ Cách hiển thị
Old 23-12-2007, 05:47 PM   #1
dragon_v88
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 823

Địa chỉ: TP HCM
dragon_v88's Inventory

Thumbs up Phần 2(Những game dàn trận cũ mà hay)

STRONG HOLD : crusader

Đây là một game dàn trận với những thành quách vĩ đại và những trận công thành khá ác liệt, nó là một game khá nổi tiếng và được nhiều người biết đến, nên có lẽ chẵng cần nói nhiều nữa, ai chưa chơi thì nên chơi thử, không sợ bị hố.

STRONG HOLD 2 (Sự thất vọng não nề)

Lưu ý:đây là game mới chứ không phải game cũ, cấu hình không thấp

Strong Hold 2 được rất nhiều game thủ ki vọng, nhưng cuối cùng lai gây ra rất nhiều nỗi thất vọng, hình ảnh được chuyển thành 3D nhưng thô kệch, game khá nặng , load lâu, và có nhiều lỗi , cốt truyện cũng không hay.

[/IMG]

RISE OF NATIONS

Đây được đánh giá là một trong những game dàn trận vào loại xuất sắc, bởi cách chơi rất hay, một game không thể bỏ qua.Bạn chinh phục thế giới từ lúc quân bạn còn dùng cung kiếm cho đến khi dùng vũ khí hạt nhân.

RISE OF LEGENT (Phiên bản 2 của Rise of Nations )

Lưu ý: đây là game mới chứ không phải game cũ, cấu hình không thấp.

Đây là game dàn trận, về một cuộc chiến giữa phép thuật, và khoa học kĩ thuật, một ý tưỡng thật mới lạ, game khá hay, tuy nhiên một số xe tăng và máy bay chiến đấu vẽ hơi giống đồ chơi, nói tóm lại đây là một game đáng chơi.

[IMG][/IMG]

Chủ đề được xem nhiều nhất tại box:

Thành viên dragon_v88 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 24-12-2007, 07:39 PM   #2
legacykain_dn
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 927

legacykain_dn's Inventory

Tui chơi hết các game trên rồi!mà thấy bản RoN RoLegend sao nó khó chơi wa!Nếu ai pro chỉ giáo với!!!

Thành viên legacykain_dn đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 24-12-2007, 08:54 PM   #3
hieu2222
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 607

Tổng điểm: 1
- Ðiểm thưởng : 1
- Số lần thưởng điểm : 1
hieu2222's Inventory

Game Rise of Nations bản mở rộng có điều vô lý. Mua nhà gì từ nhà lính đến lính tráng và mọi thứ lúc đầu giá 500 lúc sau lại tăng lên cứ mua lần đầu giá này, lần sau giá tiền lại khác gấp lúc đầu. Ví dụ: lính lúc đầu giá 200, lúc sau mua lại tăng lên 300, thử hỏi ai chơi nổi nhất là lev cao.

Thành viên hieu2222 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 24-12-2007, 09:24 PM   #4
martindinh
Haruhiism's prophet

GT COIN: 2,619

Địa chỉ: The Church of Haruhi.
Tổng điểm: 1
- Ðiểm thưởng : 1
- Số lần thưởng điểm : 1
martindinh's Inventory

Nó làm vậy để hạn chế mình chơi trò đẻ lính rồi đánh, cứ ngồi nhà mua lính đầy population thì sẽ làm giảm nhịp độ của game.

I serve Jesus Christ and the all mighty god of the anime world, Haruhi Suzumiya.http://jason.marcuslee.org/narutofev...lovehinata.jpg
Thành viên martindinh đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 24-12-2007, 09:53 PM   #5
lantis999
<font color=#7F0AE2><b&gt ;Đệ nhất Game thủ</font></b>

GT COIN: 184,877

Địa chỉ: Tầng thứ 19 địa ngục.
Tổng điểm: 397
- Ðiểm thưởng : 787
- Số lần thưởng điểm : 143
lantis999's Inventory

Có ai có patch fix lỗi chồng số của stronghold crusader ko?...cứ mỗi lần bấm chuyển là nó chồng số sau lên số trước nhìn muốn đui *_*

Old 24-12-2007, 10:30 PM   #6
heart_of_iron
Unlimited Fire Emblem

GT COIN: 1,024

Địa chỉ: không chốn dung thân.
Tổng điểm: 16
- Ðiểm thưởng : 17
- Số lần thưởng điểm : 11
heart_of_iron's Inventory

........hmm, tiếc quá,SC vậy mà không ra thêm 1 bản mở rộng nào nữa, nếu như bản đò rông thếm chút nữa hoặc chuyển thể thanh TW thì hay biết mấy.........

Thành viên heart_of_iron đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 24-12-2007, 10:45 PM   #7
wii9200
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 410

wii9200's Inventory

Vẫn thấy cái Rome Total War là hay nhứt
Ngày trước chơi hoài hok ngấy . chơi đi chơi lại ....

Thành viên wii9200 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 24-12-2007, 11:18 PM   #8
embetapdi2007
Game Thủ Tích Cực

GT COIN: 982

Địa chỉ: Talking Island
embetapdi2007's Inventory

bạn ơi có thể giới thiệu game stronghold 1 cho mình được ko mình đang phân vân ko biết có nên mua ko vì nghe bạn mình nói là phần 1 ko có chơi kiểu xây nhà mua lính (skirmish) được mà chỉ có thể chơi thủ thành thôi có thật là vậy ko và mình có 2 câu hỏi nữa là cái stronghold crusader làm sao để hồi máu cho binh lính khi bị thương và cho mình xin cái patch fix lỗi của crusader vesion 1.0 nha (lỗi chữ bị đè lên nhau) thx nhiều

Vừa chơi vừa học tương lai ăn mày
Thành viên embetapdi2007 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 25-12-2007, 11:13 AM   #9
lantis999

lantis999's Inventory

Ko có kiểu xây nhà mua lính đâu....thôi thì để tui giải thích rõ luật chơi của stronghold nhé.
Bạn vào vai 1 lãnh chúa với 1 tòa thành nghèo xơ xác.....và bạn PHẢI LO TỪ A->Z CHO DÂN CHÚNG.....
Bạn phải xây nhà lương thực (táo,lúa,rau,nho...v...v..) táo thì có thể ăn trực tiếp nhưng nho và lúa phải xử lý đặc biệt (xây thêm nhà xay lúa lấy bột,rồi thêm nhà nướng bánh,nho cũng vậy,phải xây nhà làm rượu)...còn nhân công lấy đâu ra,bạn phải sau khi có lương thực,bạn phải xây nhà nước uống hay các trung tâm giải trí như vườn hoa,nhà dân...v...v... dân chúng sẽ tự tìm tới và sẽ tăng lên,1 vấn đề khi dân chúng quá đông là...ăn không ngồi rồi....bạn phải giải quyết việc làm cho họ bằng cách làm thêm các côn rình cần nhân công gấp (nếu ko dân sẽ khó chịu và bỏ đi ko biết chừng)
Đó là nhu yếu phẩm,còn về các công trình và quân sự...để có thể xây nhà bạn phải có trại tiều phu...dân chúng sẽ tự chuyển sang làm tiều phu đốn gỗ khi bạn xây ra nhà gỗ và họ sẽ lấy gỗ về => có gỗ xây nhà rồi hén,đá thì có nhà lấy đá,sắt thép cũng tương tự...vậy là tòa thành của bạn hơi định hình rồi,bạn cần binh lính...lấy đâu ra nếu ko từ dân chúng,tuyển quân nào...bạn cho xây nhà tạo vũ khí (có nhà cung,nhà tạo kiếm,nhà tạo giáo,nhà tạo giáp da,nhà tạo giáp sắt...) 1 binh chủng sẽ đòi hỏi 1 số đồ nhất định như cung thủ sẽ cần có cung,và có 1 số quân chủng đòi rất nhiều thứ như kị binh,họ cần phải có giáp sắt,kiếm,và ngựa...số lượng đồ vật dùng để tạo lính tỉ lệ thuận với độ manh của lính....đó là xây lính..
Tiếp theo,stronghold sẽ mất đi tên tuổi của mình nếu thiếu thành trì...bạn có 1 tòa thành trơ trọi có thể sập bất lúc nào => gia cố nào,lấy đá xây thêm bờ thành,gia cố cổng thành....đặc biệt bạn có thể đặt các công trình rất quan trọng trong việc bảo vệ thành...VD như chảo dầu,nỏ lớn,máy bắn đá,giỏ lửa cho cung thủ...v....v.... ngoài ra còn nhiều món khác như chuồng sói,chôn cọc quanh bờ thành,chôn dầu để dụ địch tới đốt... 1001 cách để giữ tòa thành dấu yêu.....mỗi tòa thành sẽ có 1 lãnh chúa (là bạn đó) lão ta ngoài việc đi tới đi lui và óanh nhau thì cóc có tích sự gì.....thế mà ai mất lãnh chúa trước => thua...
Ngoài ra cái thú vui của Stronghold là bạn có thành thành lãnh chúa tốt hay xấu tùy theo loại công trình văn hóa mà mình xây dựng...Vd như làm người tốt,bạn xây vườn hoa,chỗ vui chơi cho trẻ con,rạp xiếc...v....v.... còn nếu làm người xấu,có máy chém,tra tấn,thòng lọng,chuồng...v....v... (tui thích làm người xấu...tha hồ tăng thuế)...đó là sơ lược thôi,bạn cần tìm hiểu thêm khi chơi chứ nói ra hết mất hay!

Old 25-12-2007, 01:52 PM   #10
lequochuytc
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 373

lequochuytc's Inventory

Trời ơi pa Stronghold 2 là game hay đó , tui chơi 8 tháng rồi có lỗi gì đâu đồng ý cấu hình hơi cao tí nhưng mà cốt truyện giống hệt pản 1 à

Thành viên lequochuytc đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 25-12-2007, 03:01 PM   #11
dragon_v88
Game Thủ Tập Sự

dragon_v88's Inventory

trời , chơi 1 game gì mà 8 tháng vậy pa, game nào thật hay thì tui cũng trụ được 5 tháng là cùng.

Old 25-12-2007, 03:19 PM   #12
dragon_v88
Game Thủ Tập Sự

dragon_v88's Inventory

Trích dẫn nội dung:
Thông tin dưới đây được viết bởi embetapdi2007 Xem bài viết
bạn ơi có thể giới thiệu game stronghold 1 cho mình được ko mình đang phân vân ko biết có nên mua ko vì nghe bạn mình nói là phần 1 ko có chơi kiểu xây nhà mua lính (skirmish) được mà chỉ có thể chơi thủ thành thôi có thật là vậy ko và mình có 2 câu hỏi nữa là cái stronghold crusader làm sao để hồi máu cho binh lính khi bị thương và cho mình xin cái patch fix lỗi của crusader vesion 1.0 nha (lỗi chữ bị đè lên nhau) thx nhiều
cách chơi thì như lantis999 đã nói, còn hình như không phục hồi máu cho lính được đâu, nhưng bạn yên tâm , vì khi đất nước bạn ổn định thì việc tạo lính rất dễ, và nhiều , nên những lính gần hết máu bỏ đi cũng được, thời gian mà để hồi máu cho lính thì bạn giành để xây dựng kinh tế lợi hơn nhiều. Còn bản patch để hôm nào tìm lại đã.

Old 25-12-2007, 05:05 PM   #13
dragon_v88
Game Thủ Tập Sự

dragon_v88's Inventory

COSSACK:

dòng seri game cossack rất hay ,cách chơi mới lạ, có nhiều ý tưởng được các game khác vay mượn, những trận chiến vô cùng ác liệt, quân đội thì hàng ngũ chỉnh tề, .Game chú trọng vào đánh trận ,, nên việc quản lí tài nguyên và kinh tế rất dễ dàng.

COSSACK: Back to war

COSSACK: Napoleon

Old 25-12-2007, 05:05 PM   #14
lantis999

lantis999's Inventory

Stronghold 2 mà ông bảo hay thì...hết ý kiến,dở vô cùng...lỗi tá lả,đồ họa làm lên 3d mà coi..xấu còn hơn 2d => chẳng có chỗ nào coi được...nói là phần hai chứ đúng ra còn tệ hơn phần 1...
Còn về lỗi đó là lỗi xóa bộ nhớ đệm,đó là lỗi lớn nhất mà theo tui nhớ là vẫn chưa có patch sữa lỗi,tại sao à...coi cái này rồi biết...1 bài từ chính trang gamethu của mình chứ đâu,chính xác hoàn toàn đấy...
http://gamethu.net/News/Dang-choi/2005/06/3B9ACB5B
To VietDragon: cỡ ông như vậy sao chơi nổi dòng total war....ông chơi 1 trò trụ chỉ có 5 tháng trong khi chơi total war chân chính,không cheat,không trainer mà chơi chế độ normal (chỉ 1 phe thôi nhé) đã mất bèo bèo xấp xỉ 3-4 tháng nếu ông chơi giỏi,đó chỉ là 1 phe đi hết bản đồ thôi nhé...ko tin à,kiếm MED 2 về mà luyện đi...coi tui nói có sai không, còn nếu chơi hard sác...tui không nghĩ trong 3 tháng mà ông bình định cả thế giới chắc...ông nghỉ học luôn quá!

Old 25-12-2007, 06:40 PM   #15
embetapdi2007
Game Thủ Tích Cực

GT COIN: 982

Địa chỉ: Talking Island
embetapdi2007's Inventory

@lantis999: ý mình nói là chơi giống như mục custom game trong bản crusader đó chơi theo kiểu vậy thì bên stronghold 1 có không

Vừa chơi vừa học tương lai ăn mày
Thành viên embetapdi2007 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Trả lời

Bookmarks

Công cụ hỗ trợ
Cách hiển thị

Quyền hạn