Old 13-07-2006, 04:55 PM   #1
Cecil_V
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 2,558

Tổng điểm: 33
- Ðiểm thưởng : 33
- Số lần thưởng điểm : 15
Cecil_V's Inventory

Cool Tổng hợp game GBA

Topic này sẽ là nơi tổng hợp những game GBA mà mọi người cho là hay . Quy định chỉ post review game không bàn tán cách chơi hay các thắc mắc, các bài post phải có hình minh họa đoàng hoàng để mọi người dễ theo dõi và đặc biệt phải có link download rõ ràng. Ngoài những quy định trên các bài viết sẽ bị xóa mà không cần nêu lý do.
Thân ! Victory_spy

Giả lập GBA : Download here

Mở hàng nha game The Hobbit

Phát hành Sierra
Phát triển Saffire
Nói tới the hobbit chắc ai cũng biết đó là chủng tộc người lùn trong series The Lord of the Ring. Bạn chắc hẳn cũng đã từng chơi qua các thể loại game hành động hay dàn trận trên PC, và bạn đang tìm 1 game RPG đánh nhau như Zelda, thế thì bạn có thể tìm đến game the Hobbit.
Câu chuyện bắt đầu ngay ở phần 1 của loạt phim này khi Gandalf tìm đến nhà của Frodo yêu cầu giúp đỡ, theo chân Frodo, bạn sẽ trải qua nhiều vùng đất khác nhau với nhiệm vụ chiến đấu để bảo vệ chiếc nhẫn an toàn.
Đồ họa của game thì ko có gì để phàn nàn, nếu như bạn sở hữu 1 máy tính kha khá thì hãy nâng cơ chế đồ họa của game lên Super 2xSal, bạn sẽ thấy sự khác biếto với các game khác.
Gameplay cũng chuyển sang dạng hành động như Diablo(Hack& Splash). với các động tác cơ bản, nhưng bạn cũng ko thể đòi hỏi nhiều ở 1 game trên hệ gameboy.

Menu thiết kế động khá đẹp mắt

Ngoài ra cách ra câu đố của game cũng khá đa dạng, từ giúp đỡ người tiều phu để tìm ra password vượt qua cánh cổng đá, tất cả đều mang lại cho bạn sự bất ngờ.
Nhìn chung đây là 1 game khá đáng cho bạn thử qua nếu cỗ máy PC của bạn ko đc mạnh cho lắm.

Download here

Các bài viết ngẫu nhiên cùng chủ đề:
Hình ảnh đính kèm
File Type: png eva-hbbt_03.png (19.1 KB, số lần xem: 19252)

Ðánh giá: Bài viết có nội dung góp ý xây dựng
Ði?m: +1
Old 14-07-2006, 11:07 AM   #2
Cecil_V
Game Thủ Tiềm Năng

Cecil_V's Inventory

Thumbs up Kingdom Heart

Tưởng Daniel viết giới thiệu, ko biết tui viết đc hay ko, nhưng cũng xin đọc wa để tham khảo.
Kingdom Heart
Phát triển Square Enix
Từng gây sóng gió trên hệ PS2, giờ đây KingdomHeart (KH) đc chuyển sang GBA.
Mang đậm phong cách Square, KH cũng đưa người chơi vào dạng RPG theo kiểu encounter. Nhưng với gameplay hoàn toàn khác, người chơi sẽ ko bị gò bó khi di chuyển trong bản đồ như series FF, mà sẽ đc bay nhảy tự do như các game hành động khác

Tự do bay nhảy
Mặt khác khi chiến đấu trong các trận encounter, người chơi sẽ đc hành động thật sự theo kiểu chặt & chém, và các pha combo đặc sắc theo kiểu SquareEnix. Tuy nhiên mọi hành động trong các encounter lại bị giới hạn theo lượt, nghĩa là tùy vào số card mà bạn thu thập đc số lần đánh của bạn sẽ thay đổi. Và khi sử dụng hết tất cả số lượt, bạn sẽ phải hồi lại, quá trình hồi lại cũng diễn ra lâu mau là tùy vào số lần bạn thực hiện.

Quá trình hồi phục sắp hoàn thành
Nhân vật trong game chắc hẳn ko quá xa lạ với bạn, đó là các nhân vật trong series FF và Disney(các câu truyện cổ tích mà lúc nhỏ chúng ta đã từng xem). Tuy nhiên các nhân vật của Square lại bị thay đổi đôi chút cho phù hợp với câu truyện, nhưng bạn vẫn có thể dễ dàng nhận ra nếu chơi qua các game của Square.

Mình đang đánh nhau với ai đây

Aladdin và cây đèn "cầy"
Điều cuối cùng ko thể bỏ qua, đó là đọan phim cắt cảnh được vẽ trên nền 3D đẹp tuyệt. Các nhân vật được Render khá bắt mắt với cử động nhuyễn nhừ y như Square đã làm với FF.

Vậy còn chờ gì nữa bạn hãy down ngay Rom của KH.
Download here
Chúc bạn vui vẻ.
Hình ảnh đính kèm
File Type: png Kingdom_Hearts_-_Chain_Of_Memories_01.png (17.6 KB, số lần xem: 18859)
File Type: png Kingdom_Hearts_-_Chain_Of_Memories_02.png (13.4 KB, số lần xem: 18669)
File Type: png Kingdom_Hearts_-_Chain_Of_Memories_03.png (14.3 KB, số lần xem: 18778)
File Type: png Kingdom_Hearts_-_Chain_Of_Memories_04.png (12.6 KB, số lần xem: 18676)
File Type: png Kingdom_Hearts_-_Chain_Of_Memories_05.png (22.0 KB, số lần xem: 18562)

Old 14-07-2006, 12:43 PM   #3
Daniel_GFV
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 13,320

Địa chỉ: Trên trời, dưới đất, 4 bể ... ko là nhà ^^
Tổng điểm: 140
- Ðiểm thưởng : 140
- Số lần thưởng điểm : 70
Daniel_GFV's Inventory

HA HA! Cecil xài cái link tui chỉ chắc lun! mà này! bài viết tốt đó nhưng sao không thêm vài ba câu nhận xét vào! Để tui bổ sung cho!

Kính thưa các gamethu, trong số chúng ta ko ít thì nhiều cũng biết đến Kingdom Heart! (KH) Đây là trò chơi phát hành cho hệ PS2, nhưng nếu ko có điều kiện chơi thì hãy thử qua GBA!
Cái nhìn đầu tiên!
Bạn tự hỏi GBA thì có gì hay! đừng nói thế! Tuy viết cho GBA nhưng hình ảnh rất đẹp và sống động! dạo quanh 1 vòng trong thế giới của KH bạn có thể bắt gặp 1 quầy hàng táo trong khu chợ! 1 đoạn nhũ thạch nơi hang động tối tăm! hay những cái rương cổ bài trí trong 1 căn phòng! tất cả được thể hiện tỉ mỉ và sống động! Và chắc chắn phải kể đến các nhân vật! họ được thiết kế rất sinh động chuyển động "nhuyễn" thao tác của nhân vật nhanh, gọn! ko rườm rà và quá chi li !
Người quen! Người quen!
Cái thần của Kingdom Hreat là ở chỗ! cuộc phiêu lưu ko bình thường! bạn sẽ gặp nhiều pà kon trong này! nào là chàng Aladin! cô nàng tiên cá, bà phù thủy Bạch tuột! (bà ta từng có 1 câu nói "bất hủ" - Ta như tia sáng như cành cây non - mà bà ta thì chằng giống chút nào ), Anh chàng Hecules ... rất rất nhiều nhân vật! Tuy số NPC nhiều như vậy nhưng gameplay ko loãng mà càng chắc và thu hút hơn!
Những nét độc đáo!
Nét độc đáo đầu tiên chính là cốt truyện! câu chuyện hội tụ tất cả các "anh tài" nhưng ko hỗn độn như mớ bồng bông! mà vui nhộn và hấp dẫn! Cuộc phiêu lưu thể hiện theo dang "phim nhiều tập" - bạn sẽ được chiêm ngưỡng nhiều phong cách khác nhau - Trẻ con như gấu Boo, ác độc như mụ phù thủy, can đảm như các anh hùng, cảm thông cho các cô gái ... và ...
Cốt truyện được chỉnh sửa sao cho phù hợp nhất! Nhưng ko vì thế mà câu chuyện gốc bị mờ nhat! cái mới bổ sung cho cái cũ làm game 1 thu hút về sau!
Sạn ơi! là sạn
Tuy tuyệt vời như thế nhưng ko có nghĩa game ko có nét dở! cái khó chịu đầu tiên chính là hệ thống bản đồ! rộng thế mà bạn phải vật lộn với 3,4 cánh cửa! thế mới chết!
Thứ 2 game hay làm ta bị vướng! điển hình khi chạy ngang 1 cái cây, đột nhiên tui bị kẹt lại cứ như có 1 vật thể vô hình ngăn cản!
Còn các lỗi linh tinh như chiến đấu, phòng thủ ... ko đáng nói đến!
Quả thất! nếu chưa chơi qua KH của GBA thì đó là 1 điều đáng tiếc cho bạn!

Thành viên Daniel_GFV đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 16-07-2006, 03:11 PM   #4
Cecil_V
Game Thủ Tiềm Năng

Cecil_V's Inventory

Exclamation Boktai 2 Solar bou Django

Và đây, như đã hứa game
Boktai 2 Solar boy Django

Phát hành: Konami
Phát triển: KCEJ
Thông thường, các nhà làm game ít khi nào pha trộn nhiều thể loại vào 1 game, cùng lắm thì cũng chỉ pha lẫn đc 2 yếu tố, đó là RPG và hành động. Thế nhưng có 1 game mà bạn sẽ ko ngờ đc vì cách chơi đa dạng và cốt truyện hay, đó là Boktai 2: Solar boy Django
Nội dung
Sau khi tiêu diệt Hel, Nữ hoàng bất tử ở phần 1, Django lên đường trở về thành phố San Miguel, Thành phố mặt trời cũng là quê hương của Django. Thế nhưng cậu bé mặt trời của chúng ta đâu hay biết rằng có 1 âm mưu khủng khiếp khác đang chờ cậu khám phá...
Đồ họa
Nói về đồ họa trên GameBoy thì game thua xa các game trên PC hay PS2, thế nhưng với cơ chế đồ họa 2D nhưng lại sắc sảo rõ ràng của Boktai 2, lại ăn đứt các game 3D khác trên GameBoy với những mảng vở kì cục thiếu ổn định.
Lối chơi quyến rũ
Không chú trọng vào đồ họa game lấy lối chơi cuốn hút , đa dạng làm tâm điểm. Game thực sự pha trộn đc nhiều thể loại cuốn hút người chơi. Bạn có thể dùng khẩu súng ánh sáng Gun Del So rất lợi hại khi đối đầu với zombie và ma cà rồng, ngoài ra game còn cung cấp thê 3 loại vũ khí khác mà bạn từng chơi qua các game nhập vai, đó là Kiếm, Búa hay Rìu, và cuối cùng là thương rất thuận tiện cho bạn tấn công đối phương từ xa.

khẩu Gun Del So
Nói đến kiếm, đây là vũ khí có lực sát thương trung bình và khá nhanh với độ chính xác cao, nhưng phải đứng gần đối thủ, vì vậy chúng cũng có thể dễ dàng cho bạn 1 cú vồ chí mạng,với Búa thì cũng vậy,với lực sát thương rất lớn, có khả năng tiêu diệt đối thủ trong nháy mắt..., Nói chung vũ khí nào cũng có 2 mặt lợi và hại, vì thế bạn nên chọn lựa kĩ cho phù hợp với quái vật mà bạn đối mặt.

Cùng Darkboy đánh trùm

Trùm cũng có điểm yếu

Vũ khí đa dạng
Hệ thống phép thuật
Không quá nhiều và cũng ko quá ít đối với 1 game nhập vai như Boktai. Game cung cấp các loại phép như ánh sáng, lửa... dùng để ghép vào vũ khí làm tăng sức tấn công, và cũng là một trong những phương tiện giúp bạn giải các câu đố, hoặc để thoát khỏi 1 cái bẫy với nhiều quái vật.
Tùy theo từng loại quái vật, chúng sẽ bị khắc chế với những yếu tố khác nhau VD: zombie sẽ rất sợ lửa, Vampire hay còn gọi là ma cà rồng lại rất sợ ánh sáng, hãy dựa vào đó bạn sẽ dễ dàng vượt qua chúng.

nâng điểm như game nhập vai
Mặt trời luôn bên bạn
Đây là điểm đc đánh giá khá cao ở Boktai, game sử dụng khả năng xử lý ánh sáng mặt trời của máy GameBoy, khi có ánh sáng Django sẽ tăng khả năng hấp thụ ánh sáng trong game hay còn gọi là mana để sử dụng pháp thuật. Vì thế hãy tận dụng điều này, nó sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều.
May the Sun be with you (giống StarWar quá nhỉ)
Tuy nhiên, nếu bạn chơi bằng giả lập, thì màn hình máy tính làm gì có cảm ứng ánh sáng mà chơi , nhưng bạn cũng có thể ấn 2 nút L & R, ánh sáng sẽ tự tăng lên như có nắng vậy.
Arg lạnh quá
Pha trộn Stealth-Action
Có thể đây là điểm mà game học hỏi ở Metal Gear Solid, và cũng thể hiện khá thành công, trên đường hành trình 1 số chỗ game sẽ đòi hỏi bạn phải ẩn nấp để tránh 1 số lượng lớn kẻ thù, (mình ko áp dụng điều này kết quả bạn cũng biết ra sao rồi chứ),Đôi khi bạn phải dụ kẻ thù vào 1 chỗ bằng c ách gõ tay vào tường rồi lẻn ra sau lưng nện cho chúng 1 cái, sau đó lại ẩn nấp, bạn sẽ thấy bộ mặt của chúng như thế nào.
Lời kết
Với cách chơi hấp dẫn và mới lạ như vậy, Boktai đã từ 1 game thuần Nhật đc phát hành ở Mỹ và Châu Âu. Điều này cho thấy đc sức hút của game mạnh thế nào, vậy tại sao bạn ko thử qua nhỉ.

Ghi chú: Mình ko giới thiệu Boktai 1 vì game vẫn còn 1 số lỗi về khả năng cảm ứng ánh sáng mặt trời khiến game bị trục trặc và out thường xuyên, nếu bạn nào có bản ổn định nhớ báo cho mình biết.
link: Download here sau đó click vào Download là ok

Ði?m: +2
Old 17-07-2006, 04:33 PM   #5
KING-NOOB NO. 1
Game Thủ Tích Cực

GT COIN: 5,439

Địa chỉ: SNSD's Home :D
Tổng điểm: 20
- Ðiểm thưởng : 22
KING-NOOB NO. 1's Inventory

Để tui thử làm xem nhé ,có gì nhờ các pro chỉ bảo:
Onimusha Tactics

Hãng sản xuất :CapCom
Thể loại :RPG
Nội dung :Bạn sẽ là một chiến binh của tướng quân Nobunaga chống lại sự xâm lăng của quân đoàn ma quỷ do chúa quỷ Genma hồi sinh sau hàng ngìn năm với mưu đồ thôn tính thế giới .Thế giới sẽ đứng trước nguy cơ hủy diệt -và bạn -chiến binh dũng cảm cua tướng quân Nobunaga bất tử hãy đứng dậy chống lại bàn tay đen tối đó...
Đồ họa :Nói về đồ họa thì chắc chắn OnimushaTactics sẽ kô thể sánh đc với nhưng đàn anh của nó trên PS và PC ,nhưng nó chính là 1 trong những game RPG đỉnh của GameBoy ,và bạn sẽ ngạc nhiên nếu chỉnh ở mức Super2xSaI(như Cecil_V nói ở trên)
Lối chơi : RPG theo lượt .

Bạn có thể dùng các lệnh để lệnh cho các chac làm theo ý của mình (như move ,atk ,dùng các skill ,sử dụng item ,hay done)

*Hệ thống skill :Mỗi chac của bạn sẽ có một skill riêng và bạn phải biết sử dụng nó đúng lúc. Một số hình ảnh skill của một vài nhân vật:
Onimaru Shock)

TsubameStrike Thunder)

*Hệ thống weapon:
Mỗi chac sẽ có một weapon riêng ,weapon kô thể mua bán trong shop như các game RPG khác mà bạn chỉ tìm thấy khi tham gia các trận chiến .

(Đây là bảng chọn các chac trước khi bắt đầu trận chiến ,ở đây hiện các chỉ sô Lv ,atk ,def ,int ,agl và exp của mỗi nhân vật )
Mỗi nhân vật sẽ có các weapon riêng cho mình ,khi tìm thấy các vũ khí mới thì bạn có thể sử dụng để tăng sức mạnh cho chac của mình)

Xong, còn gì thì các bạn khám phá tiếp nhé.
Kết OnimushaTactics đúng là 1 game RPG đỉnh của GameBoy ,tui chơi hoài kô thấy chán , Link dow nè: Download here .Chúc vui!

http://gtasavn.tk/
Thành viên KING-NOOB NO. 1 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 17-07-2006, 11:01 PM   #6
number0
Cà phê đắng

GT COIN: 3,304

Địa chỉ: Một cái hang sâu lắm
Tổng điểm: 16
- Ðiểm thưởng : 26
- Số lần thưởng điểm : 12
number0's Inventory
Bia Heineken

Bruce Lee:Return Of The Legend

Đây là 1 games hành động về Lý Tiểu Long trên GBA,zvì trên GBA nên đồ họa nó hơi xấu nhưng nội dung thì cực hay,các pha hành động đậm chất Lý Tiểu Long

Một số hình ảnh của game nì

Màn * (em quên zùi ):

Download here

Thành viên number0 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 17-07-2006, 11:06 PM   #7
number0
Cà phê đắng

number0's Inventory
Bia Heineken

BatMan Begins(1 games ăn theo phim )

Nói chung games nì hơi tệ vì cách đánh rời rạc ko như trên PS2 (sao mà = đc cơ chứ hix hix) Đồ họa khá(theo em thì zvậy các bác thấy thế nào) Nhưng nó cũng đáng chơi vì cũng là 1 sản phẩm mang thương hiệu BAT MAN

1 số hình ảnh
>>1 Đấm kiểu BATMAN
>>Tuyệt chiêu gọi dơi sài 1 lần nhưng công hiệu lắm đó

Download here

Old 19-07-2006, 10:17 PM   #8
number0
Cà phê đắng

number0's Inventory
Bia Heineken

okie thê tui up từ từ nha nhưng chỉ có link thui đó (zvì dốt văn lắm nên ko thuyết minh j` j` đc )
1.Final Fantasy IV (U)

Download here

2. Pokemon Fushigi no Dungeon Aka no Kyuujotai (J)

Download here
........Còn

Old 19-07-2006, 10:22 PM   #9
number0
Cà phê đắng

number0's Inventory
Bia Heineken

Còn link down giả lập đây bạn tải về sài thử bản BETA đi nhá(thông cảm giùm )
Download

Old 20-07-2006, 10:32 AM   #10
KING-NOOB NO. 1
Game Thủ Tích Cực

Golden Sun

Hãng phát hành :Nintendo (năm 2001-2002)
Nội dung :Bạn sẽ là anh chàng Isaac- Một anh chàng của Vale Village -ngôi làng cất giữ 4 viên ngọc sức mạnh của Trái Đất đó là :Nước-Lửa-Gió-Đất .Tương truyền nếu ai có cả 4 sức mạnh đó sẽ làm bá chủ Trái Đất ,vì thế bọn xấu luôn muốn có những sức mạnh đó .Một lần Isaac cùng các bạn đã tình cờ phát hiện ra nơi cất giữ 4 sức mạnh nhưng kô may đã bị bon xấu cướp mất , và Isaac bắt đầu cuộc phiêu lưu để đòi lại 4 sức mạnh của mình....
Đồ họa :Đồ họa của game phải nói là khá tốt ,theo tôi thì Golden Sun chính là 1 trong những game RPG có đồ họa tốt nhất của VBA .Hình ảnh sắc nét ,tươi sáng với 2 gam màu chủ đạo là Xanh-Vàng .

(Thác nước của Vale Village đấy ,đẹp kô?)
Âm thanh :Hệ thống âm thanh của game được chăm chút kỹ ,khi ở trong những ngôi làng bạn sẽ đc nghe tiếng nhạc dịu êm ,thanh bình nhưng khi tham gia vào cuộc chiến thì âm thanh lại thôi thúc khiến ta như muốn hòa minh vào cùng nhân vật.
Hệ thống battle : Đồ họa của game khá tốt nên hệ thống battle cũng rất tốt.

Đặc biệt trong quá trình phiêu lưu ,bạn có thể thu thập thêm đc các Djinn -mang sức mạnh của Nước-Lửa-Gió-Đất ,bạn có thể sử dụng chúng khi ATK để tăng damage và thực hiên các chiêu summon :
-Hình ảnh của các Djinn:

-Sử dụng các chiêu summon gây thiệt hại lớn cho quân địch:

Hệ thống weapon : Như các game RPG khác ,thì Golden Sun cũng vậy ,như kiếm sĩ thì dùng kiếm ,pháp sư dùng gậy phép ,ahy cung thủ dùng cung ....
Kết :Game rất hay ,RPG thuộc dạng đỉnh ,nội dung hay => Nói chung là rất đáng chơi .
Link : Download here
Ngắn gọn vậy thôi ,các bạn cố gắng khám phá thêm tiêp nhé. Chúc vui

Old 21-07-2006, 09:25 PM   #11
dung284
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 354

Tổng điểm: 2
- Ðiểm thưởng : 2
- Số lần thưởng điểm : 1
dung284's Inventory

Default Những game GBA hay nhất

hello ,hôm nay tui sẽ giới thiệu cho các bạn những game GBA hay nhất(theo ý kiến của tui),nếu có gì sai xin các bạn sửa nhé:
1)Pokemon(red,green,emerad,saphire,ruby)đây là 1 dòng game khá hay được nhiều người ưa thích.Bạn có thể bắt pokemon rồi huấn luyện để trở thành 1 nhà vô địch về pokemon hoặc có thể đi bắt những con pokemon huyền thoại
2)yugi oh( Yu-Gi-Oh! - Reshef of Destruction )đây là 1 thể loại phiêu lưu(đi bàn) ,khi vào game bạn sẽ là 1 nhân vật (chưa bít chơi bài)được yugi và joey dạy thì bạn sẽ được đấu với nhiều cao thủ (mỗi ván thắng bạn sẽ được 1 số tiền và bạn có thể ra chỗ mua bài để mua các quân bài phù hợp với bộ bài của mình.Đỉnh cao của game này là khi bạn tham dự vào hội bài do vegasasu tổ chức( y như truyện ý) và bạn sẽ được đấu với nhiều nhân vật trong truyện như thằng côn trùng,khủng long hay kaiba.
3)Tony Hawk's Pro Skater (1,2,3) đây là 1 game thể thao khá hay,trong game bạn có thể làm đủ mọi trò với chiếc ván trượt của mình.Mỗi khi làm được 1 đọng tác khó bạn sẽ nhận được 1 số điểm thích hợp.Khi chơi nhiệm vụ thì bạn sẽ có nhiệm vụ đi trêu các cảnh sát và móc túi lấy tiền,úi đừng vội nghĩ đây là 1 game xấu nhé vì thật sự là khi chơi game này thì cảm giác đầu tiên của tôi là tuyệt vời,từ âm thanh đến hình ảnh,tất cả đều rất tuyệt(tui nói thật là Au còn thua xa game này)trong năm 2006 game này đã xếp thứ 3 bảng xếp hạng game GBA do gamespy bình chọn.
4)Metal Slug Advance (U) nếu các bạn đã từng chơi PS1 trò ramboo lùn(theo dân ghiền PS1 gọi như vậy) thì game này thật sự là 1 bản nhái của trò rambo lùn nổi tiếng lâu nay.Nhưng ko vì thế mà nó bị hắt hủi hay kiện cáo mà ngược lại metal slug đã được dân chơi GBA hết sức đón nhận.Chắc tôi cũng ko cần nói nhiều về game rambo lùn vì nó đã quá quen thuộc với các game thủ việt nam.Tôi nghĩ các bạn nên chơi metal slug và hãy coi đó là sự trở lại của 1 dòng game đi bàn bắn súng nổi tiếng 1 thời.
5)Golden Sun (U) nếu bạn yêu những câu chuyện cổ tích hay có 1 tinh thần hiệp sĩ thì GS là 1 game rất đáng chơi cho hè này.Tuy đây là 1 game khá cổ nhưng nó vẫn được rất nhiều người ưa thích.Đây là 1 game phiêu lưu ,đánh nhau với quái vật nhưng hay ở chỗ là khi vào 1 trận chiến thì bạn sẽ được vào hẳn 1 trận đấu thực sự(tựa như 1 đoạn phim ấy) nhưng bạn sẽ là đạo diễn của đoạn phim đó để vận dụng những skill của các nhân vật bạn điều chỉnh để đánh quái vật.Cuối bàn bạn sẽ đấu với quỷ chúa để giải cứu ...và có 1 kết thúc tốt đẹp
6)Dragon ball advance.Nếu bạn là 1 fan hâm mộ của bộ truyện tranh nổi tiếng dragon ball thì đây là 1 game bạn ko nên bỏ qua Trong game bạn sẽ được hóa thân thành songoku và đi đánh quái vật(game này y hệt trong truyện) bạn cũng sẽ được sư phụ rùa già dạy cho các skill như chưởng kametoko,cưỡi mây hay quả cầu kênh khi.Game có hình ảnh khá bắt mắt,âm nhạc cũng rất hay và nhất là game này ko hề khó,rất hay.Đây là 1 game đáng để bạn chú ý tới.
7)Crazy Taxi - Catch a Ride.Nếu bạn yêu thích những chiếc xe hiện đại hay những cuộc đua trên đường phố nảy lửa,hoặc bạn chỉ yêu thix những chiếc xe taxi qua bộ phim cùng tên TAXI thì tôi khuyên bạn nên thử qua game này.Đây ko phải là 1 game thể thao mà là 1 game tự do nghĩa là trong game bạn sẽ làm 1 anh(hoặc 1 cô) tài xế lái chiếc xe taxi và trong 1 khoảng thời gian nhất định bạn sẽ phải đi đón khách,đưa khách và trả khách về tận nơi.Khi bạn đưa khách về thì bạn sẽ nhận được 1 khoảng tiền và trong thời gian đó thì bạn phải đi đón và đưa khách làm sao để kiếm được đủ số tiền mà game đã giao(kiếm đủ bạn mới được mua phuk kiện cho xe và sang thành phố khác để hoạt động)Chính điểm này mới làm nên điều hay của crazy taxi vì bạn sẽ phải thể hiện tài lái xe của mình trên đường phố(rất nhiều xe cộ).:--
8)phù phù mỏi tay quá,tôi sẽ cố giới thiệu cho các bạn game cuối này rồi còn 2 game nữa tôi sẽ giới thiệu vào lần sau nhé.Và game cuối cùng của hôm nay là Kirby And The Amazing Mirror (U)Đây là 1 game rất dễ thương(cực kì hợp với girl)trong game bạn sẽ điều chỉnh 1 nhân vật cực dễ thương,nhân vật của bạn sẽ phồng to và bay lên như quả bóng khi hut nhìu không khí và sẽ hút 1 con vật(như lửa,nước ,set,kiếm sĩ...) và hóa thân thành ngay con vật đó.Lợi dụng những tính năng khi hóa thân để tiêu diệt đối thủ,đánh trùm.
Thật sự xin lỗi các bạn vì tôi vẫn ko kiếm được link down của các trò kia.Các bạn có thể mua đĩa hoặc nếu ngại chạy ra ngoài thì bạn có thể add nick tôi và tôi sẽ send cho các bạn những game bạn yêu cầu.Còn nếu có gì ko hiểu trong quá trình chơi thì các bạn cũng có thể hỏi tôi.Thân
YM:samurai_takani

Old 22-07-2006, 09:38 AM   #12
dung284
Game Thủ Tập Sự

dung284's Inventory

HI,tôi xin giới thiệu tiếp về 2 game còn lại.
9)Havest moon,đây là 1 game khá quen thuộc với dân GBA.Trong game bạn sẽ hóa thân vào 1 boy(hoặc girl) nông dân và bạn sẽ phải cày ruộng,chăn bò ,nuôi gà.... miễn làm sao để kiếm ra được nhiều tiền để trang trải cho cuộc sống của mình.Khi bạn đã có 1 số vốn kha khá thì bạn có thể đi cưới vợ (trong game có rất nhiud em xinh,tha hồ chon)^^
10)MEDABOTS đây là 1 game phiêu lưu khá hay,hình ảnh phải nói là rất đẹp(hơn tất cả các trò trên) mở đầu game bạn sẽ được ông tiến sĩ đưa cho 1 thằng người máy và càng về sau bạn sẽ đâu với những cao thủ và tham dự các giải đấu medabots trên TG
Vậy là tôi đã giới thiệu xong cho các bạn 10 game GBA hay nhất (từ hình ảnh,âm thanh đến nội dung)tât cả các game này đều là các game GBA nổi nhất bây giờ .

Old 22-07-2006, 11:41 AM   #13
KING-NOOB NO. 1
Game Thủ Tích Cực

Nè nhìn cái screenshot của nó nhé ,ông nhớ lại xem có giúp gì đc tui kô .Tính viết cái giới thiệu mà khó quá.(chưa biết chơi mà)

À ,mà nếu ai thích chơi tui cho cái link nè (nhất là ông Red_wirazd => vì ông giống tui ,biết đâu ông lại biết cách chơi)

Download here

Old 22-07-2006, 07:58 PM   #14
yuyu_hakusho5
[T1] Member

GT COIN: 721

Địa chỉ: Kế Bên Nhà Hàng Xóm
Tổng điểm: 13
- Ðiểm thưởng : 13
- Số lần thưởng điểm : 6
yuyu_hakusho5's Inventory

mấy game trên GBA mà tui thấy đc là
1.harvest moon
2.pokemon (leaf green) mặc dù đã hết nhưng vẫn chơi lại ^^
3.Dynasty warrior
4.Fire Emblem
5.shining soul II
6.Medabots (tuy không hay cho lắm nhưng cũng chơi vì hình đẹp )
7.kirbi(phần mới nhất ra hay đấy)

Old 23-07-2006, 02:03 PM   #15
dung284
Game Thủ Tập Sự

dung284's Inventory

OK,để chuộc lỗi tui xin giới thiệu cho các bạn 10 game GBA bán chạy nhất trong năm:
-1-- Wanda & The Colossus (Tên game) -- Sony (Hãng sản xuất) --PS2 (Hệ máy) --A.AVG (Thể loại)-- 140,295 (Số lượng tiêu thụ)
-2 --Pokemon Torouze -- Pokemon -- NDS -- PZG -- 96,675
-3 -- Totsugeki! Famicom Wars -- Nintendo -- GC -- S.RPG -- 25,568
-4 --Ultraman FIghting Evolution Rebirth -- Banpresto -- PS2 -- FIG -- 25,502
-5 --Koukyoushihen Eureka Seven Tr1: New Wave -- Bandai -- PS2 -- ACT -- 24,778
-6 --Tamagotchi no Puchi Puchi Omisetchi -- Bandai -- NDS -- SLG -- 340,151
-7 --Hisshou Pachinko Series Vol. 1 CR Neon Genesis Evangelion -- D3 Publisher -- PS2 -- SLG -- 93,840
-8 --Kahashima Ryuuta Kyouju no Nouo Kitaeru Otona DS Training -- Nintendo -- NDS -- ETC -- 700,625
-9 --Yawaraka Atamajuku -- Nintendo -- NDS -- ETC -- 610,725
-10 --Dragon Ball Z Sparkling! -- Bandai -- PS2 -- FIG -- 469,266

Trả lời

Bookmarks

Công cụ hỗ trợ
Cách hiển thị

Quyền hạn