Old 01-01-2007, 10:09 AM   #1
[GM]Leon
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 305

[GM]Leon's Inventory

Exclamation Class nào là mạnh nhất ?!!!

Các bạn ơi, các bạn có thể cho mình biết trong Cửu Long thì class nào mạnh nhất ?
_Mình có ngh nói là Thiếu Lâm và Lục Lâm là 2 môn phái mạnh nhất mà không biết có đúng không

Chủ đề được xem nhiều nhất tại box:

Thành viên [GM]Leon đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 01-01-2007, 10:38 AM   #2
LongTứ

GT COIN: 154

LongTứ's Inventory

Chác chú em mới chơi à,anh là người đi trước nên anh có chút kinh nghiệm,mạn phép cả nhà em xin được trả lời những câu hỏi của chủ topic:
+Môn phái mạnh nhất là phái ADMIN
+Skill mạnh nhất là skill block account
Chú em cố gắng gia nhập môn phái này đảm bảo đánh khắp cửu long không đối thủ
Không cần cám ơn anh đâu,anh khiêm tốn lắm.

Thành viên LongTứ đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 01-01-2007, 11:19 AM   #3
MysticVN
Game Thủ Tích Cực

GT COIN: 8,752

Địa chỉ: Hà Nội
Tổng điểm: 6
- Ðiểm thưởng : 6
- Số lần thưởng điểm : 4
MysticVN's Inventory

Trích dẫn nội dung:
Thông tin dưới đây được viết bởi LongTứ
Chác chú em mới chơi à,anh là người đi trước nên anh có chút kinh nghiệm,mạn phép cả nhà em xin được trả lời những câu hỏi của chủ topic:
Một kiểu trả lời mang đầy giọng điệu BẤT MÃN !!! Bất mãn quá thì đi chỗ khác mà chơi chứ đừng chọc ngoáy TOPIC của người khác !!!

Trong Cửu Long thì mỗi môn phái có một thế mạnh riêng chứ không có phái nào mạnh toàn diện cả, vấn đề nhân vật của mình mạnh hay yếu phụ thuộc vào cách chơi của bạn (cách xây dựng nhân vật của bạn là quan trọng nhất, kèm theo sau cách build nhân vật là bạn được trang bị vũ khí và trang bị sịn).
Bạn có lvl cao nhất thì bạn cũng không phải là người mạnh nhất <-- đây là cái thú vị của Cửu Long Tranh Bá !
Mạnh trong PvP và Mạnh trong train lvl hoàn toàn khác nhau !!
Bạn cần chơi và tự đúc rút kinh nghiệm qua các Topic xây dựng nhân vật khác, tuy nhiên thế mạnh hiện nay của mọi người sẽ chọn các môn phái như này:
1/ Ma Giáo
2/ Võ Đang
3/ Lục Lâm
4/ Thiếu Lâm
5/ Cái Bang
6/ Bí Cung
Đó là mình dựa trên môn phái có nhiều người chơi nhất chứ không phải đó là môn phái mạnh nhất !

Thành viên MysticVN đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 01-01-2007, 11:23 AM   #4
MysticVN
Game Thủ Tích Cực

GT COIN: 8,752

Địa chỉ: Hà Nội
- Số lần thưởng điểm : 4
MysticVN's Inventory

Sorry không có ý định Spam, nhưng vì quên không nói đến Class như bạn chủ Topic muốn nói.
Class mạnh nhất và có tính tiên phong nhất : Chiến. Tiếp đó đến NUKE, tiếp đến là dòng Pede, cuối cùng là dòng Buffer
Tuy nhiên không ông mang Class Chiến nào lại không ngán NUKE cả ..
Túm lại là ... Cần chơi thử tất cả các Class để thấy đc cái hay của từng Class và có được kinh nghiệm bản thân

Thành viên MysticVN đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 01-01-2007, 12:03 PM   #5
Prince[Phoenix]

GT COIN: 410

Địa chỉ: Handy Group
Prince[Phoenix]'s Inventory

Giải thích thế này cho bạn dễ hiểu nha :
CLTB chia làm 2 phe Bạch Đạo và Hắc Đạo.
BD: HD:
_Võ Đang _Ma Giáo
_Cái Bang _Bí Cung
_Thiếu Lâm _Lục Lâm

Về cơ bản mỗi phái chia làm 4 class:
_Tanker :Là con trâu chó nhất >"<
_Nuker amage cao nhất ra HSB đánh nhau 2-3 hit chết 1 chú (ko chênh lệch cấp độ nhiều quá nha ! ^^ ) Hunt đồ tốt nên giàu nhanh ^^ Bù lại dè rất yếu ^^
_Buff:Chơi con này mệt >"< Luyện skill rồi đi buf cho người ta nhưng đc cái nhìu bạn bè quý ^^
_Pê đê :Con này vừa buf đc vừa tanker đc lại vừa bắn chưởng >"< 1 thứ 1 tí nên cũng ko hoàn toàn mạnh . Chơi dòng nay mình nghĩ nếu bên BD thì bạn chơi Thiếu Lâm còn HD thì chơi Lục Lâm.

Về môn phái thì mình thấy 2 bên BD va HD rất cân = :
_Võ Đang và Ma Giáo khi bạn tăng chỉ số Cân Lực và Mẫn Tiệp thì các thông số Damage ,Def ,Né đc tăng thêm giống nhau
VD :1 Cân Lực Ma Giáo đc 4 damage thì Võ Đang cũng đc 4 damage (ko nhầm thì như vây ^^ )
_Bí Cung -Cái Bang hai phái này cũng thế nhưng đc ưu ái hơn về né tránh khi bạn tăng Mẫn Tiệp .
_Lục Lâm va Thiếu Lâm là phái sát thương cao nhất tốc độ đánh nhanh nhất (theo mắt mình nhìn ^^) nhưng tỉ lệ damage min max chênh lệch nhau quá lớn .
Có rì sai sót các anh nhẹ nhành góp ý dùm em nhé ^^

Old 01-01-2007, 07:39 PM   #6
YoungGun
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 147

YoungGun's Inventory

Trích dẫn nội dung:
Mặc dù ko giúp gì đc ng viết topic này nhưng tôi nghĩ là đúng vì nó cho ng lập topic này biết đc tình hình hiện trạng của 9D. Admin vô địch, Block Acc vô đối phá hoại 1 trò chơi hay

Thành viên YoungGun đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 04-01-2007, 12:51 PM   #7
nanhbac
B3Ta Advisor

GT COIN: 729

Địa chỉ: Hải Phòng City
Tổng điểm: 5
- Ðiểm thưởng : 5
- Số lần thưởng điểm : 3
nanhbac's Inventory

Hix, tưởng đc xem bàn luận 1 cách nghiêm túc...hóa ra toàn những người ..., đc có 2 bạn MyticVN và Prince là reply đúng chủ đề thôi...

Thành viên nanhbac đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 09-01-2007, 09:51 AM   #8
NguyenMinhMan

GT COIN: 155

NguyenMinhMan's Inventory

Em nghĩ Vo đang tương xứng với Bí Cung thì đúng hơn chứ anh???
về Dmg cao thì Thiếu Lâm và Lục Lâm thì phải (em vẫn chơi hcm : cách đánh uyển chuyễn nhưng mạnh mẽ,dmg tương đối mạnh)
À thêm nữa anh muốn hỏi class nào mạnh thì tuy cách build nữa theo em test thì MT không có tác dụng crit cao như hồi OB,muốn dmg cao anh nên tăng CL còn MT chĩ đủ đềm cầm weppon

Thành viên NguyenMinhMan đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 09-01-2007, 12:51 PM   #9
juzzin
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 146

juzzin's Inventory

Mình không hay vào diễn đàn này lắm độc ở bên CLTB thôi . Nhưng hôm nay vào thì mình có ý thế này không biết co được không ?
Nói chung là tất cả đều có các thể mạnh riêng , Nhưng class mạnh nhất đó là tanke và nuke . có người nói rằng nuke pvp tốt hơn tanke nhưng nuke về mặt thể lực lại rất kém chịu sat thương vật lý rất yếu nên đã bị tanke giáp lá cà thì chỉ có một con đường chít. Bù lại tanke lại chịu sát thương khí công cũng không kém cho nên khi bị nuke cho ăn chưởng thì tới 90% là dính đòn không trượt phát nào ^^.
Còn về trian lv thì như sau:
1. Tanke : máu trâu thủ vật lí tốt cho nên đánh dòng này tương đối nhàn nhưng không dám bem quái vượt quá 2 cấp (die liền ) nên cao thì chỉ dám đánh con cùng cấp hoặc yếu hơn vi đánh con trên 1,2 cấp thì chăm chỉ đi vận khí là chính còn trian là phụ ^^.
2.Nuke : dòng này mà đi train lv thì vô đối về tốc độ thăng cấp ,vì độc đi trian quái hơn 3, 4 cấp . vì tăng tri tuệ nhiều + không đánh cận chiến cho nên đánh con vượt cấp được , Nhưng điểm yếu là theo dòng này thì rất mệt vì cái kiểu đánh bắn -run-bắn-run.... vận khí thì phải lâu gấp 2 lần tanke chân khí + máu nhiều mà ...
Còn về môn phái nào mạnh nhất thì có lẽ vấn đề này hơi khó so sánh vì mỗi môn phái đều có những mặt ưu nhược điểm khác nhau , Nhưng theo mình thi các bạn nên chơi Lục lâm bác đẩu quỷ , hoặc huyết chiến ma (Hắc đạo ) ........ nuke thì chơi MG và TL ...........
hy vọng các bạn có thể lựa trọn được class và môn phái phù hợp ^^ thân !

[CENTER] [SIZE="1"]TM[/SIZE]Char:[COLOR="Red"][SIZE="2"][B]T_Dulong_T[/B][/SIZE][/COLOR][SIZE="1"]TM[/SIZE]Sever:[COLOR="Red"][SIZE="2"][B]Ỷ Thiên[/B][/SIZE][/COLOR][/CENTER][CENTER] [SIZE="2"][COLOR="Purple"]Cửu Long Tranh Bá[/COLOR][/SIZE] [/CENTER]
Thành viên juzzin đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 10-01-2007, 07:00 PM   #10
GhostHunter47
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 169

GhostHunter47's Inventory

Hybird là mạnh nhất (nhưng cày trâu và chậm lên lvl nhất >.<) vi` nó có đủ mọi yếu tố khắc chế các dòng khác, VD như dùng chưởng tê liệt đánh với tanker thì ko em tanker nào trong vòng 1 tầng trở lại sống nổi và đối với nuker cũng vậy (mặc dù với nuker full skill thì tỉ lệ còn 20~30% >.<), tất nhiên là với cách tăng điểm thích hợp, thích tham khảo thì wa ben forum 9d box ma giáo mà coi. ^^

Thành viên GhostHunter47 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 13-01-2007, 01:18 AM   #11
Prince[Phoenix]

GT COIN: 410

Địa chỉ: Handy Group
Prince[Phoenix]'s Inventory

Như vậy nhé , mình xin phép phân tích điểm mạnh về các mặt train lv , cày đồ , pvp ,ks boss có gì sai xót mọi người nhẹ nhàng góp í nhá !

Tanker :
Train lv nhanh nếu có buff lắp ..."mông" ,săn boss tốt nếu cân lực cao và pvp tốt nếu mẫn tiệp cao . Theo mình trong 2 đường này Cân lực và Mẫn tiệp chỉ chênh nhau tầm 30 điểm là ổn tùy bạn chọn .

Nuker :
Solo vô đối train lv nhanh nếu tăng nhiều Trí Tuệ (TT) vì TT ảnh hưởng tới độ chính xác khí công và damage skill rất lớn , mana tăng vừa đủ để luyện còn máu thì khi đã max TT và có số mana như ý mới nên tăng ! PvP Nuker ko còn con đường nào khác là cắn trộm >"< vì dù có trên Tanker đến 12 cấp cũng chỉ chịu đc 1 - 2 hit là toi nhưng Nuker có mana shield nên chịu khó luyện chiêu này sẽ đỡ hơn ! Săn Boss tương đối vất vả vì Damage to nên Boss rất hay " soi " máu lại còn ít mới khốn khổ khốn nạn nên ko cẩn thận dễ bị Tanker ks.

Buffer:
Train lv ??? Phải nói là nhanh khi 1 con buff DQ max skill buff lv đó lên bãi Nhật NGuyệt là lv lên vù vù >"< Đi STQ cũng đầy tiền , săn Boss tuy chỉ theo buf hỗ trợ nhưng nếu đc đồ ngon sẽ đc chia nếu khéo mồm .Pvp mình ko rõ về dòng này vì cũng chưa đem buff đi HSB bao giờ !

Bê đê :
1 câu hay cho dòng này !
Tự tanker tự buff ! Skill khí công của BD rất lợi hại (trói người) nên Pvp hay hunt đồ đều ngon ! Chú í đến chính xác khi công 1 chút là PvP sẽ rất tốt ! Còn lại muốn tank thì Cân Lực mà nháy ^^

Mình mới chơi CLTB nên hiểu biết rất ít bài viết có gì sai xót anh em đừng chửi nhé !! ^^

Old 13-01-2007, 11:21 AM   #12
Hieudo1992
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 155

Hieudo1992's Inventory

Theo tui nghĩ , sự chênh lệch của dòng Tark là 50 điểm giữa Cân lực và Mẫn tiệp vì :
_ Số điểm ko đủ để dồn cho cả 2 cái . Nếu ở 1 lv nhất định mà cộng chỉ chênh 30 điểm như thế thì phòng thủ và né chỉ nhích được lên 1 ít , chưa kể còn phải cộng vào máu nữa .
_ Cộng chênh 50 điểm thì 1 là dam to , phòng thủ nhiều , còn lại 1 it' thì dồn vào máu . 2 là né nhiều dam tạm tạm , chính xác cao , nhưng quái mà đánh trúng thì đau lắm >"< (Tui theo cách 2 ^_^) .
*có điều gì sai mong các bác sửa

Thành viên Hieudo1992 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 15-01-2007, 01:08 PM   #13
lethienphuc102
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 140

lethienphuc102's Inventory

Cool

Trích dẫn nội dung:
chí phải tui tán thành câu nói này dó nếu như mà có môn phái nào mạnh nhất thì ai cũng vào rùi chứ ai ngu sao mà lại vào mấy phái yếu

2 năm dại học em chờ
4 năm cải tạo em chờ anh khong

Thành viên lethienphuc102 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 16-01-2007, 05:40 AM   #14
Kronpas
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 147

Tổng điểm: 3
- Ðiểm thưởng : 3
- Số lần thưởng điểm : 3
Kronpas's Inventory

buffer & hybird train solo cùng 1 kiểu, đánh như tanker có thêm self buff + heal. Hybird pvp có cái chưởng effect khá, chứ buffer chưa nghĩ ra ngoài việc câu giờ chờ tanker hết mana ... Buffer tank mob/boss rất tốt, nhưng đánh yếu

Old 19-01-2007, 09:54 AM   #15
pikachu_vo_lam
Game Thủ Tích Cực

GT COIN: 839

Địa chỉ: có ai chỉ em ko
- Số lần thưởng điểm : 5
pikachu_vo_lam's Inventory

chơi nuker đánh mạnh cực nhưng có điều luyện skill cực khổ

Thành viên pikachu_vo_lam đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Trả lời