Go Back   Diễn đàn Game Thủ > GAME OFFLINE > Game chiến thuật > AOE
Đăng ký FAQ Thành viên Calendar TT Giải Trí Shop Đánh dấu đã đọc

Trả lời

Công cụ hỗ trợ Cách hiển thị
Old 29-08-2006, 06:32 PM   #1
BaHo82
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 944

Địa chỉ: Nơi mà mặt trời ko bao giờ chiếu tới
Tổng điểm: 3
- Ðiểm thưởng : 3
- Số lần thưởng điểm : 3
BaHo82's Inventory

Default Dành cho các Đại Cao Thủ Đế Chế...

Về tính năng của từng đội thì đã nói nhiều...Câu voi , lùa hươu rồi chiến thuật gì gì đó cũng đã nghe nhiều...Vậy đã ai viết về bảng timeline chưa nhỉ........

là một Đại cao thủ chắc ai cũng phải biết xem timeline ...nhưng xem như thê nào thì mỗi người có một cách riêng....Nhưng Bá Hổ tự cho mình là người xem Timeline giỏi nhất luôn, vì sao ư...
+Thứ nhất...Bảng Timeline dùng để biết Các đối thủ đang đời mấy, và to nhỏ mạnh yếu...
Nhưng các bạn biết không...bản đồ Timeline nó to hay nhỏ chỉ dựa vào Unit...
Nghĩa là nó không dựa vào lương thực, gỗ đá, vàng, hay bạn đang đời mấy...Mà nó chỉ dựa vào số Quân+ dân...Chẳng hạn như số dân bạn là 10 mà của thằng kia là 20 thì cho dù bạn có 10000 vang hay Food hay bạn đời 4 nó đời 1 thì bảng timeline của nó vẫn to gấp đôi của bạn....Nhiều lúc đánh Solo thấy bản đồ nó bé hơn của mình thì bạn nên dồn quân fang nó đi..

Thứ 2....Trong Timeline nó có phần Economy...khi bấm vào đấy bạn sẽ biết đối thủ bao nhiêu dân...Nhiều đứa nó chơi có 16 dân đánh quẩy mà bạn không để ý xem Timeline là toi ngay...Hoặc đánh đời 3 . nhiều khi Egy, babylon, hitle, summer, Roman, phonecian là những quân gỗ ..Bạn nghĩ nó sẽ đánh quân gỗ..nhưng đừng vì thế mà chủ quan...khoảng phút thứ 11 bạm xem Timeline một lần xem nó có đào vàng không...Nếu nó đào vàng là nó chơi chém đó...biết người biết ta..đè phòng sẽ đỡ tai họa..

Còn nhiều vấn đề nữa nhưng Bá Hổ xin giữ lại một chút để con tung hoành nữa chứ..hehe he

Chủ đề được xem nhiều nhất tại box:

Ðánh giá: Bài viết có nội dung góp ý xây dựng
Ði?m: +1
Thành viên BaHo82 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 29-08-2006, 07:57 PM   #2
DoiEm
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 165

DoiEm's Inventory

Xin phép được đặt ra câu hỏi ở topic này(vì tôi ko phải cao thủ hay đại cao thủ ...), cách lên đời = BA,BL hiệu quả nhất.Mấy hôm trước đọc topic khác thấy Bá Hổ nói rằng cách của bạn nhanh thì 1-3 s làm đc ,chậm cũng chỉ mất 5s.Có thể chỉ dạy cho tôi được ko?
Mong được giúp đỡ.

Old 30-08-2006, 12:12 AM   #3
Netherlands
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 403

Tổng điểm: 1
- Ðiểm thưởng : 1
- Số lần thưởng điểm : 1
Netherlands's Inventory

Trích dẫn nội dung:
Thông tin dưới đây được viết bởi BaHo82
Về tính năng của từng đội thì đã nói nhiều...Câu voi , lùa hươu rồi chiến thuật gì gì đó cũng đã nghe nhiều...Vậy đã ai viết về bảng timeline chưa nhỉ........

là một Đại cao thủ chắc ai cũng phải biết xem timeline ...nhưng xem như thê nào thì mỗi người có một cách riêng....Nhưng Bá Hổ tự cho mình là người xem Timeline giỏi nhất luôn, vì sao ư...
+Thứ nhất...Bảng Timeline dùng để biết Các đối thủ đang đời mấy, và to nhỏ mạnh yếu...
Nhưng các bạn biết không...bản đồ Timeline nó to hay nhỏ chỉ dựa vào Unit...
Nghĩa là nó không dựa vào lương thực, gỗ đá, vàng, hay bạn đang đời mấy...Mà nó chỉ dựa vào số Quân+ dân...Chẳng hạn như số dân bạn là 10 mà của thằng kia là 20 thì cho dù bạn có 10000 vang hay Food hay bạn đời 4 nó đời 1 thì bảng timeline của nó vẫn to gấp đôi của bạn....Nhiều lúc đánh Solo thấy bản đồ nó bé hơn của mình thì bạn nên dồn quân fang nó đi..

Thứ 2....Trong Timeline nó có phần Economy...khi bấm vào đấy bạn sẽ biết đối thủ bao nhiêu dân...Nhiều đứa nó chơi có 16 dân đánh quẩy mà bạn không để ý xem Timeline là toi ngay...Hoặc đánh đời 3 . nhiều khi Egy, babylon, hitle, summer, Roman, phonecian là những quân gỗ ..Bạn nghĩ nó sẽ đánh quân gỗ..nhưng đừng vì thế mà chủ quan...khoảng phút thứ 11 bạm xem Timeline một lần xem nó có đào vàng không...Nếu nó đào vàng là nó chơi chém đó...biết người biết ta..đè phòng sẽ đỡ tai họa..

Còn nhiều vấn đề nữa nhưng Bá Hổ xin giữ lại một chút để con tung hoành nữa chứ..hehe he
Nếu căn cứ vào vài cái đấy thì ông bạn không thể tự xưng là xem Timeline giỏi nhất được vì nó vẫn còn lỗ hổng.

Thứ nhất là Timeline to nhỏ phụ thuộc vào unit thật nhưng nếu bên họ đánh quân mạnh hơn mà timeline của bạn có to hơn chăng nữa sang đánh cũng chưa chắc dành phần thắng ( ví dụ họ ngựa chém, ta đánh quẩy hoặc họ 1 20 cung A ta thì 30 Lạc Đà với số dân bằng nhau ) , còn do nâng cấp mạnh yếu nữa.

Thứ 2: Nếu bạn căn cứ vào số vàng đối phương đào thì quả thực không sáng suốt, nếu họ đào đang được 40 vàng bạn vừa xem timeline vội nhận xét họ đánh quân chém nhưng thực tế họ lại đào thêm 10 vàng nữa để nâng giáp cho ngựa bắn hoặc không thì họ đánh cung A bạn tính sao?

Tóm lại theo tôi đánh thế nào còn tùy vào tình hình trận đấu như tài nguyên, quân mình và quân họ. Nếu bạn có khả năng xem Timeline nhanh thì chỉ cần để ý những điều sau:

1. Military --> Largest Army chính là chỉ số quân đội, nếu quân bạn đông hơn thì bạn sẽ được "Yes"
2. Military --> Total Score đó là tổng điểm của Kills/Lose dồn lại và số quân hiện thời chênh lệch nhau như thế nào --> lấy trung bình để tính Score.
3. Kills ( Giết được bao nhiêu quân và dân của họ ) , Lose ( Mình chết bao nhiêu quân và dân )
4. Technologies --> Most Technologies ( Điểm kĩ thuật nói chung ai đứng đầu ), Bzone Age First ( Ai lên đời 3 trước nhất ), Iron Age First ( Ai lên đời 4 trước nhất ).
5. Economy --> Exploration: số % của việc mở rộng vùng sáng trên bản đồ.

Trong trường hợp bạn chưa ra quân mà nhìn vào Largest Army của địch là Yes thì chắc chắn địch đã ra quân rồi và bạn nên phòng thủ sớm. Trường hợp bạn cũng ra quân và địch cũng ra quân ( Ra mấy lượt đầu ) thì khó xác định hơn vì ai nhiều quân hơn sẽ có Largest Army là Yes còn địch là 0 và điểm Score lúc mới ra quân bao giờ cũng là 25.

Thành viên Netherlands đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 30-08-2006, 11:55 AM   #4
BaHo82
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 944

Địa chỉ: Nơi mà mặt trời ko bao giờ chiếu tới
Tổng điểm: 3
- Ðiểm thưởng : 3
- Số lần thưởng điểm : 3
BaHo82's Inventory

ÚI trời cái Ông Nerthernand .....Xem bảng Timeline người ta chỉ thoáng qua thôi.... chứ ai ngồi săm soi như thế kia........
Thôi thế này nhé để Bá hổ sẽ tường thuật lại cách xem Timeline của Bá Hổ trong 1 trân nhé..........

Mới đầu vào bạn sẽ tìm thấy mỏ quả sớm hay muộn đừng vội mưng hay bi quan...phút thứ 3 bật Timeline xem số dân của đối phương nếu ít hơn la họ tìm mỏ quả muộn hoặc mỏ quả xấu........Nhiều lúc phải đến phút thứ 2 tôi mới tìm thấy mỏ quả , nản quả nhưng cố bật Timeline lên thấy nó cũng chỉ có 7 thằng dân..hi hi..trogn khi mình được 8..đánh nó sẽ tự tin hơn...
Thứ 2...Nếu bản đồ small hoặc Medium(Quẩy đá)..Ph thứ 5 nên bật 1 lần xem
Nếu trên 16 dân hay cẩn thận có khả năng chơi buôn dân phát triển ,cũng có thể là đập dân........Phút thứ 6 bật 1 lần nữa nếu ở con số 20 là đánh quẩy 20 dân thì bạn nên nhanh chóng tấn công nhân cơ hội họ chưa lên đời...Còn trên 20 dan thì la đập dân đó nhưng do họ chưa tìm thấy nhà bạn thôi.....

Thứ 3 là bản đồ Larger........Phút thứ 6 cũng lên xem Timeline.......Nếu vẫn ở 16 dân có thể đánh quẩy hoặc Scout..........Phút thứ 7 xem 1 lần nữa..nếu là 20 dân.......Thì có thể đánh Scout hoặc Ngựa chém.....23 dân thì chắc chắn ngựa chém...24-28 dân là ngựa gỗ rồi....Nhưng vẫn cẩn thận ở phut 11-12 xem timeline người ta đào vàng được nhiêu........
Còn như ông Nerthenal nói...nếu họ mới đào được 40 vàng thì sao........
thứ nhất nếu Ai đánh quân chém thường cho 6-7 con phu đào vàng...mỗi lần mang về sẽ là 60-70 vàng, còn mà nhẩy 10 vàng 1 thì rõ là chỉ có 1 con đào, chăng ai đánh ngựa chém mà cho 1 phu đào vàng..hì hì...
Thân

Thành viên BaHo82 đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 30-08-2006, 04:11 PM   #5
gaconlontonss
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 288

gaconlontonss's Inventory

Anh BaHo nói hay lắm đúng là dân chuyên nghiệp roài. Nói y hệt em vậy ^_*.

Thành viên gaconlontonss đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 30-08-2006, 10:08 PM   #6
becks_hd
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 375

Địa chỉ: NgocChau_Haiduong
becks_hd's Inventory

Em thì xem timeline thế này: khi nó đẻ quân thì bao giờ timeline của nó cũng phình to ra một chút. Tốt nhất là tầm phút thứ 7, 8, 10 nên bật ra xem để đoán đối phương đánh quân gì.....

Thành viên becks_hd đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 31-08-2006, 12:54 AM   #7
Netherlands
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 403

Tổng điểm: 1
- Ðiểm thưởng : 1
- Số lần thưởng điểm : 1
Netherlands's Inventory

Trích dẫn nội dung:
Thông tin dưới đây được viết bởi becks_hd
Em thì xem timeline thế này: khi nó đẻ quân thì bao giờ timeline của nó cũng phình to ra một chút. Tốt nhất là tầm phút thứ 7, 8, 10 nên bật ra xem để đoán đối phương đánh quân gì.....
Vậy nếu nó lên đời bằng nhà khác và vẫn đẻ dân sòn sòn thì sao?

Thành viên Netherlands đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 31-08-2006, 01:04 AM   #8
bestofme
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 140

bestofme's Inventory

hê hê còn em xem timeline 1 là để biết họ đánh bao nhiu dân ... 2 là xem ai to hơn ... 3 là nếu họ to hơn nhìu quá thì quit cho nó sớm chợ

Thành viên bestofme đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 31-08-2006, 09:26 AM   #9
Ong_Anh_Re
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 207

Ong_Anh_Re's Inventory

Xem timeline như thế chưa thể gọi là dành cho cao thủ được.Cách xem timeline như thế thì người đánh bình thường cũng xem được..hihi

Thành viên Ong_Anh_Re đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 20-09-2006, 11:53 PM   #10
ElephantKIng
Game Thủ Tích Cực

GT COIN: 209

ElephantKIng's Inventory

Trích dẫn nội dung:
Thông tin dưới đây được viết bởi Netherlands
Vậy nếu nó lên đời bằng nhà khác và vẫn đẻ dân sòn sòn thì sao?
Xem điểm quân sự và kinh tế của nó biết ngay. Nếu timeline phình ra và điểm quân sự tăng vọt thì nó đẻ quân, còn không xem số nông dân thấy nó đẻ thêm thì nó lên đời bằng nhà khác, thế thôi.

Old 21-09-2006, 02:30 AM   #11
Myrte
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 151

Myrte's Inventory

Cái chính ở đây là coi time line để phán đoán đối thủ đánh cái j, âm mưu của địch và phương án của ta. Do vậy việc đâu tiền là nhìn nó to hay nhỏ, sau đó mới vào các phần khác để hoàn chỉnh phán đoán của mình.

Thành viên Myrte đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 21-09-2006, 02:36 AM   #12
Myrte
Game Thủ Tập Sự

GT COIN: 151

Myrte's Inventory

Nói chung xem time line là để phán đoán âm mưu của địch và đường lối của ta vì thế việc đầu tiên là coi to hay nhỏ sau đó là xem nông dân. Nếu có nghi ngờ mới vào các phần khác,

Thành viên Myrte đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 21-09-2006, 09:24 AM   #13
samor
Game Thủ Tiềm Năng

GT COIN: 392

samor's Inventory

Bá Hổ nhầm rồi , nhiều vàng chưa chắc đã đánh chém. Với quân Egypt , chỉ cần 2-3 dân đào vàng cũng có thể lừa được đối phương là mình đánh chém , thật ra mình đánh ngựa tên hehehe

Thành viên samor đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 21-09-2006, 12:03 PM   #14
sxl_incubus
Game Thủ Tập Sự

sxl_incubus's Inventory

Topic dành cho các đại cao thủ đế chế, thế có bác nào bít cái nè ko:
_ Hôm nay khi chơi trên Hamachi em có gặp 1 nick hamachi mà đèn ko phải là màu xanh lá cây như bình thường mà nó lại có màu xanh lục mới lạ chứ. Khi kick ping vào nick hamachi đó thì ui doi oi time của nó là >600ms trong khi những nick khác chỉ xấp xỉ 100ms. Hic hic đại cao thủ nào biết làm cái trò này thì chỉ dẫn cho anh em để anh em chiến đế chế cho đỡ dis nha.
Mong các đại cao thủ tìm cách nghiên cứu ra để anh em chiến đấu.

Thành viên sxl_incubus đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Old 21-09-2006, 12:20 PM   #15
sxl_incubus
Game Thủ Tập Sự

sxl_incubus's Inventory

em viêt nhầm các bác thông cảm nhé, màu của nó là màu xanh nc biển, chứ màu xanh lá cây với xanh lục thì khác gì nhau he he. các bác nghiên cứu nhé.

Thành viên sxl_incubus đang offline   Trả lời với trích dẫn nội dung
Trả lời

Bookmarks

Công cụ hỗ trợ
Cách hiển thị

Quyền hạn