PDA

View Full Version : Đánh phù thủy trong AOE

hai_au
03-06-2006, 04:29 PM
Thông thường khi đánh đế chế,mình thấy có 1 lực lượng rất ít được sử dụng,đó là phù thủy,nhưng rõ ràng bỏ qua yếu tố này là mất đi rất nhiều cái hay của đế chế,vậy xin mạo muội đưa ra đề tài này để các cao thủ chỉ giáo
Tại sao người ta lại ít dùng phù thủy,trong khi đánh với máy thì nó lại rât hay sử dụng,theo mình thì do 1 số yếu tố sau:
1.Phù thủy rất tốn vàng,để tạo ra phù thủy chỉ có thể dùng vàng,mà vàng là yếu tố khó kiếm nhất trong trò chơi đế chế,lương thực thì có thể tìm mỏ quả,xây ruộng,săn hươu voi....,gỗ thì có rừng cât bạt ngàn, còn vàng thì chỉ có thể khai thác ở một vài cái mỏ,nhiều khi phải đánh nhau đến vỡ đầu chảy máu để tranh chấp...
2.Phù thủy rất yếu(ít máu) và di chuyển chậm,dễ bị tiêu diệt
3.Khó điều khiển. Compurter hay sử dụng phù thủy vì nó có thể điều khiển từng tên một,cho mỗi phù thủy đứng 1 chỗ chuyên trách 1 việc,nếu người sử dụng phù thủy mà đánh theo kiểu đó thì rất khó,vì phải để tâm theo dõi từng tên ,tên thì phù phép địch,tên thì chũa bệnh mình.======>điều khiển rất khó,thường xu hướng đánh đế chế người ta sử dụng một vài loại quân với số lượng lớn,để điều khiển cho dễ bằng cách cua hoặc nháy chuột vào cả đám quân đó và dẫn đến nơi cần thiết,chứ không đứng xé lẻ như đám phù thủy...
Nếu muốn dễ điều khiển thì chỉ có cách tập trung phù thủy lại thành 1 đám,nhưng bạn thử tưởng tượng xem điều gì xảy ra nếu đám phù thủy đó gặp 1 đạo cung A(hoặc ngựa tên,ngựa chém..,) của địch,cách chống đỡ duy nhất là cua cả đám phù thủy rồi nháy vào từng tên quân địch để biến địch thành mình(chỉ biến được từng tên một),trong thời gian đáy thì không biết bao nhiêu phù thủy của mình phải nằm xuống trước làn tên mũi kiếm của địch rồi)
Đó là những mặt bất lợi của đội quân phù phép này,nhưng trong 1 vài tình huống cụ thể thì đánh phù thủy cũng đem lại ko ít hiệu quả,có thể nói đây là cách đánh dùng nhu chế cương và mang ít nhiều tính nhân đạo(phù thủy ko giết người như các quân khác mà chỉ cảm hóa địch hoặc chữa bệnh cho quân nhà,nhưng rõ ràng trong những trận đánh kéo dài,các lực lượng tham chiến đông đến gần Limit,các đội quân được nâng cấp lên thần,lên lửa... thì không thể dùng các pháp sư để cảm hóa được đối thủ,chỉ có thể nói chuyện bằng binh đao...
Trên đây là một vài thiển ý,mình mạo muội đưa ra mong được các cao thủ chỉ giáo thêm...

autokiss
04-06-2006, 10:23 AM
Phù thủy cái con khỉ gì X( đã hẹn chơi đế chế rồi mà biệt tăm tung tích thật đáng thất vọng. >P

Bống
05-06-2006, 07:10 AM
Để nó lên thần thì bố phù thủy cũng chít chứ không chỉ phù thủy 8-X . Em ghét nhất ai chơi phù thủy >P , kể cả bọn computer, vừa quay đi quay lại đã thấy bị nó thịt ngay dân hay quân rùi, thế là thằng phản tặc lại quay lại oánh anh em, đồng bào mình, đau xót lắm.

SvAnhHungBATTOUSAI
05-06-2006, 05:43 PM
thực ra có từ 3==>5 phù thủy trong 1 trận đấu cũng là rất hay....nhưng còn phải tùy vào loại quân của đối phương......
có thể vd khi đánh với 1 đạo voi (điên) thì phu thủy trở nên hữu dụng vô cùng....5 PT thay phiên nhau "ế ồ" voi (khả năng micro tôt) thì quân địch sẽ bị thất bại nhanh chóng...........
đáng tiếc là ở chỗ tôi cấm chơi PT & chòi (chỉ chơi map toàn đất thui) nên vấn đề PT bị mai một dần dần.............

Bống
06-06-2006, 09:06 AM
Hic, vừa điều khiển quân vừa điều khiển phù thủy thì chịu sao nổi nhiệt, điều khiển con này, quay sang con kia khéo thấy bị quân địch thịt từ lâu rùi, nói chung phù thủy chắc chỉ dành cho computer.

devil_game
06-06-2006, 09:14 AM
thực ra có từ 3==>5 phù thủy trong 1 trận đấu cũng là rất hay....nhưng còn phải tùy vào loại quân của đối phương......
có thể vd khi đánh với 1 đạo voi (điên) thì phu thủy trở nên hữu dụng vô cùng....5 PT thay phiên nhau "ế ồ" voi (khả năng micro tôt) thì quân địch sẽ bị thất bại nhanh chóng...........
đáng tiếc là ở chỗ tôi cấm chơi PT & chòi (chỉ chơi map toàn đất thui) nên vấn đề PT bị mai một dần dần.............
vớ vẩn thật phù thủy là để hú ngựa chém, lạc đà, xiên đời 3 chứ để lên voi điên còn nói chuyện gì.

SvAnhHungBATTOUSAI
06-06-2006, 12:39 PM
vớ vẩn thật phù thủy là để hú ngựa chém, lạc đà, xiên đời 3 chứ để lên voi điên còn nói chuyện gì.
......ý mình ở đây là quân địch nó lên voi điên....phù thủy ế ồ voi điên địch thành phe mình rất nhanh......
lí do là bị nó ép quá và nó lên đc đời 4+voi điên ..............
cái này những ai là pro warcraft (khả năng micro tốt) sang đánh đế chế rất hay............

devil_game
06-06-2006, 01:16 PM
Hic, vừa điều khiển quân vừa điều khiển phù thủy thì chịu sao nổi nhiệt, điều khiển con này, quay sang con kia khéo thấy bị quân địch thịt từ lâu rùi, nói chung phù thủy chắc chỉ dành cho computer.
bậy wa : ai bảo là phù thủy chỉ giành cho computer add nick gaconlonton812 tui đánh phù thủy cho xem. Ko biết dùng phù thủy thì thua đến 80%. Buồn wa'.

machinco
06-06-2006, 04:07 PM
Phù thủy à?tui thấy tốt nhất là nên đào tạo khoảng chục chú để dự trữ,khi địch nó chạy dân thì điều ngay phù thủy đến nhà nó,sau đó:Úm ba la,hô biến ,biến luôn nhà địch thành nhà mình,đỡ phải đưa quân đến phá rồi đưa dân đến xây,mất nhiều thời gian,quân đội thì cho đi chăn dân,cứ gặp thằng nào hay chơi trò chạy dân thì mình nên dùng phù thủy để đối phó.

NairAlZaurak
07-06-2006, 09:16 AM
vậy sao trong red alet bọn nó lại chơi yugi hả trời mà phù thủy cũng chả khác gì yugi cả

hai_au
07-06-2006, 09:49 AM
Phù thủy cái con khỉ gì X( đã hẹn chơi đế chế rồi mà biệt tăm tung tích thật đáng thất vọng. >P
Làm gì mà nóng giận thế trông xấu trai lắm:( , mà mình đã hẹn hò với bạn khi nào đâu,nói thế người khác hiểu lầm...:>>

autokiss
07-06-2006, 11:05 AM
Làm gì mà nóng giận thế trông xấu trai lắm:( , mà mình đã hẹn hò với bạn khi nào đâu,nói thế người khác hiểu lầm...:>>

Ko dám không dám bạn đã cho tôi nick hẹn ngày gặp nhau trên mạng sẽ OK nhưng mà tôi đã add nick hôm trước gặp bạn trên mạng hỏi thì chẳng ý kiến ý cò gì tệ quá [-(

mysweetheart223
07-06-2006, 11:43 AM
tui đồng ý với ý kiến của Bống đó!Anty đặc biệt với thằng nào xài phu` thủy .Vác cả đội ngựa C đi ma` gặp đội phù thủy của nó thì....ôi thôi .Nhìn cảnh nồi da nấu thịt luôn .

machinco
11-06-2006, 10:49 AM
Ngựa C thì phù thủy nó hú cho toi luôn rồi,nhưng mà nếu chơi voi thì phù thủy méo mặt, cho 5 phù thủy ra hú mỏi mồm mới được con voi ,dụ hàng được vài thằng địch thì chắc nó phá tan nhà mình ra rùi...

hai_au
11-06-2006, 05:46 PM
Ngựa C thì phù thủy nó hú cho toi luôn rồi,nhưng mà nếu chơi voi thì phù thủy méo mặt, cho 5 phù thủy ra hú mỏi mồm mới được con voi ,dụ hàng được vài thằng địch thì chắc nó phá tan nhà mình ra rùi...
Đại sư nói có lý lắm,phù thủy mà cảm hóa được con voi thì mất nhiều thời gian lắm,nhưng nếu đẻ được thật nhiều phù thủy rồi nâng cấp khả năng thu phục thì vẫn có thể đươc,lúc đấy biến voi địch thành voi mình chả sướng quá à,giả sử mình đánh quân ko có voi lúc đó tự nhiên có vài con voi lại đươc. công thêm các thế mạnh khác.

HVNSweeting
14-06-2006, 05:03 PM
thằng PT ah oh mãi mới được 1 thằng còn trong red thì yuri nó chíu nhát là được 1 thằng, cái nào ngon hơn?

tsstalin
16-06-2006, 09:38 AM
các anh nói phù thủy huố voi kém áh , nhầm roài , phù thủy đời 3 huố voi 1 đối 1 thì voi nó cũng ko đến được chỗ phù thủy đâu , voi điên hay chưa điên cũng thế , thằng nào micro tốt thì đống voi của các anh có mà...

hai_au
16-06-2006, 02:34 PM
các anh nói phù thủy huố voi kém áh , nhầm roài , phù thủy đời 3 huố voi 1 đối 1 thì voi nó cũng ko đến được chỗ phù thủy đâu , voi điên hay chưa điên cũng thế , thằng nào micro tốt thì đống voi của các anh có mà...
không phải đâu,hú cũng lâu đấy,voi nó có tận 600 máu cơ mà,phù thủy công lực được bao nhiêu,để an toàn cứ cho 5 thằng hú 1 con,nếu 1 thằng_1con thì k được đâu,nó quật cho chết đấy.

autokiss
16-06-2006, 06:29 PM
Phù mới chẳng là thủy bàn luận chán quá nói tóm lại thế này. 2 loại này đều đắt cả nếu đánh phù thủy sẽ có lợi hơn đánh voi nếu trong trườn hợp có quân bảo vệ đàng hoàng. Hù voi vừa nhanh mà lúc thu phục được 1 con voi rồi thì bọn voi khác lại hay xúm vào vã con voi làm phản kia do đó phù thủy có cơ chạy cong đít =D> nhớ rằng riêng voi những quân vàng thường đều bị phù thủy hù 1 cách nhanh chóng trừ mỗi quân "R" mà thôi. Tôi chưa thấy thằng nào đánh voi gặp phù thủy mà không hoảng hốt ức chế cả #-o

panacea
16-07-2006, 03:52 PM
hic ko bít ở đâu ra cái luật dở hơi cấm chơi phù thuỷ))) em chỉ nghe nói cấm chơi chòi và vẩy thành thôi còn nếu chơi đồng đội thì ko bít bi. chăn hết có đc resign soi cho đồng đội ko nhỉ

thienlonguathan
26-11-2006, 10:25 AM
trong đó yu ri chỉ có thể thu phục 1 con mà thôi pt lại có thể thu phục nhiều đứa.với lại trong đế chế không có điệp viên chơi

tranducminh
27-11-2006, 09:35 PM
hixhix nghe mấy bác nói phù thủy thu phục voi chậm ma` buồn wa
voi gặp phù thủy thì :( 1 phu` thủy với 2 voi luôn cũng đươc nữa là
thu phuc 1 con rồi cho con đấy đánh con voi kia rồi đợi khi đầy lực thu phục thì thu phuc nốt con kia tất nhiên con kia còn it' máu rồi va bước cuối la` hồi máu cho cả hai con >"<

Hoa-Sung
28-11-2006, 09:40 AM
Phù thủy thu phục nhanh hay chậm do nâng cấp, như phù thủy Egypt nâng cấp hết thì có mà... phải tội thế mạnh của Egypt là Song Mã và Cung gỗ +HP đủ mạnh chả cần đến phù thủy nên mai một. Phù thủy mà gặp dân chuyên chơi cung như Assy hay Hittle thì ngất... nói cho dễ hiểu thì khi đối thủ chơi quân chuyên dùng vàng thì hãy tính chuyện chơi phù thuỷ, đặc biệt như đối thủ là Choson, Greek, Catha. Phù thủy bắt voi/bắn đá là đỉnh cao nghệ thuật đấy, tiếc là giờ ít gặp.

Hoa-Sung
28-11-2006, 09:41 AM
Quên, bổ sung 1 phát: đối thủ là Mace mà chơi phù thủy thì ngang bằng đốt nhà... toàn bộ quân lẫn công trình của Mace đều "lì đòn" với thu phục của phù thủy :D

KE_TOI_DO
28-11-2006, 10:55 AM
[QUOTE=Bống]Hic, vừa điều khiển quân vừa điều khiển phù thủy thì chịu sao nổi nhiệt, điều khiển con này, quay sang con kia khéo thấy bị quân địch thịt từ lâu rùi, nói chung phù thủy chắc chỉ dành cho computer.[/QUOTE
Hic hic..! giá như khi lao vào nhà nó có phù thủy đứng trong mà biết nó phù con nào thì del ngay có phai phải tốt hơn ko, nhưng đằng này cả đám lao vào chẳng biết phù thủy nó vẫy tay chào con nào của mình nhỉ?!>>>del nhầm thì chít..ac ac ac8-X

Little Fighter
16-11-2007, 08:27 PM
Các bác nói em đau lòng quá, em lúc đánh MAP đảo toàn chơi phù thủy + dân, chả bao giờ chơi Ngựa hay Kị binh cả.Các bác đừng miệt thị em sau này nhé, quy ra thì vàng để build phù thủy cũng không khó kiếm lắm, em chỉ khó kiếm đá thui!!!!

mortalboy
17-11-2007, 06:12 PM
xin các bác thay đổi cách nhìn về phù thủy của eigyptian và choson
chỉ biết nói =2 từ VÔ ĐỐI

binhthuong72
23-11-2007, 11:37 AM
Bây giờ đánh AOE người nào không biết đánh phù thủy là gà.

danchoihathanh
23-11-2007, 12:32 PM
đánh đời 3 lấy đâu ra phù thủy hử ? Thường thì mọi người phân định thắng thua ở đời 3 rùi , trừ khi quá chán đi chăn nên mới lên đời 4 cho họ hết hi vọng luôn thui .

HNzLUVz
01-12-2007, 12:02 PM
nghe mà cười rơi cả nước mắt :)) đây là web gamthu.net hay newbie.net =)) em ko có ý j` nhưng mà nghe cái câu fu` thủy hú voi chậm với cả đời 3 làm j` có fu` thủy mà ức đến nỗi phải lập cái nik vào để nói 8-}
voi là 1 trong những thứ dễ hú nhất trong ROR,chỉ vì muốn đẻ fu` thủy rất tốn vàng,và nâng cấp nó là cả 1 vấn đề nên ít người chơi 3:-O thường thì chỉ đẻ phù thủy chứ ít nâng cấp nó nên hú chậm là phải :| toyota,mclaren...còn phải nâng cấp,lên đời suốt ngày nữa là...nếu có thời gian thì lập mạng 1 mình mà xem,chọn ra 1 số thứ phải nâng cấp ví dụ như + 3 tầm hay là tăng tốc độ hú,tốc độ phục hồi mp trước rồi hãy dùng [-X
1 ví dụ : có 5 phù thủy,trong trạng thái bị voi tấn công nhà thì cho nó lập thành 5 đạo khác nhau đi,hú đc 5 con là cái chắc (80% trước khi voi vào gần phù thủy),5 con đấy lại quay ngược lại húc húc,+ với quân của mình + khả năng tăng HP khá nhanh thì có lẽ cũng đáng để thử ( dĩ nhiên chỉ là nói lý thuyết,vì trong thực chiến thì thường thường hú những con ở đằng trước,mà những con này thường trong trạng thái mất máu,nhưng ko phải vì thế mà bỏ wa 1 loại quân đặc biệt này [-X)
ví dụ 2 : chơi thử 1 trận bản đồ DM,iron age,ai cũng nhận thấy YAMATO là bị fân biệt đối xử nhất,thường là chết đầu nước,nhưng nếu ở cạnh 1 nhà nào đấy chơi voi thì việc đầu tiên ko fải hì hục đóng BL,BA... j cho mệt,vì có đẻ ra cũng chả ăn nhằm mấy với voi,vì thế,việc đầu tiên là chốt 5 cái nhà phù thủy :)) ít ra thì việc chống lại đối phương còn khả thi hơn là đẻ ngựa
Còn cái việc là cấm chơi phù thủy vì tiếc quân thì nói thật, đấy là suy nghĩ quê mùa ,dở hơi:-@ đã chơi thì phải chấp nhận ,ai chả xót,nhưng nó đã là 1 phần của cuộc chơi thì chả có j` mà cấm với chả cản[-X
cấm chơi PT và chơi PT ko hiệu quả [-X ko đỡ đc ạ

danchoihathanh
01-12-2007, 04:45 PM
Ô :-O thế ra đời pa có BP hả ? :|.Nếu thế thì cho sr nhé :-S.Tại hồi trước đánh chán quá nên mới lên đời 4 rùi chơi BP hú cho zui .Giờ đánh đởi 3 lại phải buy quân nhanh nên cũng không để ý nữa :P.Xin cho phép sr tất cả mọi người :-SS:-SS

toilachoikaku
03-12-2007, 07:00 PM
phù thủy mà gặp xe ngựa thì chỉ có chết vì hú khó.

vulamgamethu
15-02-2008, 11:01 AM
PT hay đấy chứ, chơi phù thủy thì Egip là vô địch rồi còn gì, nếu mà bọn địch chơi quân gỗ thì chỉ có nước del

Từ Mod : Chú ý viết tiếng việt có dấu

_PrinceJasca_
15-02-2008, 10:13 PM
đánh với comp rất ngại nó chơi Priest vì nó là máy nên điều khiển nhanh quá.nó cứ hú mấy con quí giá của mình như xọc xiên, voi, ngựa vàng,... Priest chỉ sợ Chariot thôi, mà Chariot thì cũng ko đắt lắm (quân gỗ thịt đánh kiểu nướng mà)
Còn đánh với người thì ít phải lo, người vốn ko khéo như máy nên đánh Priest kém hơn, gặp phải người khéo hơn mình điều quân thì chết ngắc.

chet91
19-02-2008, 04:11 PM
Bà con ơi bây tui chơi đế chế online với na tui chẩng biết vào chỗ nào cả nick tôi là chetmedi91 tui chơi đế chế khá lắm mà chảng online đc

BQT: Khi post bài thì phải viết bằng tiếng Việt có dấu. Nhắc nhở bạn lần cuối

tuando
20-02-2008, 10:44 PM
Chỉ cần dùng cung C là thắng, không cần phải lên đời 4 8-X@-)

Từ Mod : Chú ý viết tiếng việt có dấu

MoChiNo
25-02-2008, 09:40 PM
Tuy phù thủy dùng vàng tốn thật (trừ choison) nhưng mà ko thể phủ nhận tác dụng của phù thuỷ, tiền nào của nấy. Nhiều lúc có thể lật ngược tình thế khi solo. Khi solo thì da phần là đánh quân chém vàng cho nhanh. Ko thể kịp lên cung R. Có mấy con fù thủy ở nhà canh ruộng thì có thể yên tâm cầm quân đi càn quét (với hy vọng quân nó ko có phù thủy =)) ). Sử dụng phù thủy khó. Công nhận. Nhưng khó thì mới hay. Khi các cao thủ đạt trình độ cao rồi thì ăn nhau chỗ nhanh tay nhanh mắt. Tôi rất thich đánh phù thủy và cũng rất sợ phù thuỷ. >;D<

kimnguyen_AOE
05-03-2008, 02:40 PM
mình có thằng bạn nó rất thìch phù thủy. Thường thì có khoảng 5 con theo để phũc hồi cho lính chiến. Khoảng vài con thì đem phục kích ở nhà chính hay là nhà lính gì đó. NHiều khi minh mãi lo tấn 6ng không để ý. Lúc nhìn lại thấy toàn dân nó không. Hoặc một vài nhà lính đã trở thành của nó tự bao giờ. Lúc này nó đẻ mốt số lính đi chém dân là tự nhiên mình mật tập trung vô chiến trường phía trước. Cho nên dễ thua lắm. Hix hix. Kinh nghiệm xương máu :D

giodong
01-04-2008, 11:41 PM
Chán các bác quá! Mấy giờ rồi mà còn không chơi phù thủy. Đã đánh chế thì quân gì cũng đánh. Kể cả chòi. Nếu đánh đời 3 thì PT trở lên rất lợi hại. Nếu thấy đối phương đánh ngựa chém như quân Choson, Cathar, Yamoto, Persia... sau khi lên đời 2 bo thành, ấn lên đời 3(chậm hơn đối phương một chút) làm một ít vàng xin 3-4 con PT ra là ok. Sau đó cứ thoải mái mà làm ăn tiếp.

Saiyan_wife
02-04-2008, 07:11 PM
[giờ rồi mà còn không chơi phù thủy. Đã đánh chế thì quân gì cũng đánh. Kể cả chòi. Nếu đánh đời 3 thì PT trở lên rất lợi hại. Nếu thấy đối phương đánh ngựa chém như quân Choson, Cathar, Yamoto, Persia... sau khi lên đời 2 bo thành, ấn lên đời 3(chậm hơn đối phương một chút) làm một ít vàng xin 3-4 con PT ra là ok. Sau đó cứ thoải mái mà làm ăn tiếp
hi!test new account!!

lyubeeln
04-04-2008, 08:55 PM
Nếu bạn đánh hay thì solo với mình 1 ván lâu quá cũng hok chơi ngứa nghề nè :D

asila
07-04-2008, 04:23 AM
theo tui thấy phù thủy cũng hữu dụng mà,tui thường chơi cứ 1 đám quân kị binh + cung thì có 4-5 thằng phù thủy,để bơm máu ý mà ^^

Pro HBo
16-09-2008, 12:41 PM
Tôi thấy phù thuỷ chỉ lên sử dụng khi quân địch có quân xiên hoặc chém và bên mình cũng không có quân bắn thôi chứ quân địch mà có quân bắn thì lên tập chung vàng mà mua quân đi chiến chứ mua phù thuỷ cũng vô ích.Mà đã chơi phù thuỷ thì nên xây thành cho nó đứng trong chứ để quân địch mà giáp chiến thì phù thuỷ cũng vô ích.hoangtu_quangninh86@yahoo.com

Kotex_red
16-09-2008, 03:08 PM
Phù thủy Egypt mà bắt xiên Greek thì cứ gọi là thích thình thịch. He' he'

baquyet08
09-11-2010, 05:32 AM
toàn một lũ gà nói chuyện với nhau.

salomi0000
22-11-2010, 11:32 PM
mình thì ko thít lắm mấy con phù thủy cho lắm vì đang đánh ỡ mặt trận này qua bên mặt trân kia , nó bem vài thằng của mình nữa , nói chung là mình ít chơi phù thủy nhưng vẩn xài nó vì lâu lâu nó cũng có tác dụng

0peth
05-09-2011, 02:17 PM
Để nó lên thần thì bố phù thủy cũng chít chứ không chỉ phù thủy 8-X . Em ghét nhất ai chơi phù thủy >P , kể cả bọn computer, vừa quay đi quay lại đã thấy bị nó thịt ngay dân hay quân rùi, thế là thằng phản tặc lại quay lại oánh anh em, đồng bào mình, đau xót lắm.

Nó thịt sao đc quan và nông dân của bạn đc, nó chỉ thay mầu quần đùi thôi :D tốt nhất nên dùng quân gỗ để tiêu diệt các cụ bô lão này, còn nếu dùng quân vàng, tỉ lệ bị "ái ô" hóa là rất cao ạ!

thiensutinhyeu1091
20-09-2011, 03:11 PM
ai biết chơi phù thì chỉ giáo e với...tinhoimilachi64@yahoo.com

nestcafe1
13-11-2011, 08:16 AM
phù thủy gặp dân mace hay quân gỗ thịt thì tắt điện.
EM không hay chơi phù lắm vì tốn vàng, thích đi công nhà nó hơn :D

anhhieuvladimir
22-11-2011, 08:17 PM
bây giờ nếu quân đối phương mà là quân vàng mà mình ko chơi phù thủy thì thật là yếu kém và dừng lại ở mức độ amateau thui

wanting252
11-12-2011, 04:47 PM
ghét nhất ai chơi phù thủy=>chơi quân gỗ thì phù thùy tắt điện:dai gia::dai gia::dai gia:

nguyenduchieu1992
13-12-2011, 01:13 AM
điểm mạnh và yếu của phù thủy

superkha
30-12-2011, 06:43 PM
phù thủy cho ở căn cứ...khi quân đanh 1 nhau mat máu cho về bơm máu đánh típ^^

lovexinh9x
04-01-2012, 02:43 PM
hay quá mình thấy phùt thủy chỉ thíc hợp đánh đời 3 thôi các bạn ạ

thinhbn89
11-01-2012, 02:55 PM
ai xem chim sẻ đánh phù thủy chưa.2 3 nhà BP xin đều ,bá dạo

chicken run
12-01-2012, 07:15 AM
Ngày trước chơi có trận mình lên muộn bo nhà bị thằng đầu cánh choson công phù,tí nữa thì feat :)).Phù thủy chơi cũng lợi hại lắm chứ

0peth
08-03-2012, 03:25 PM
Chỉ nên áp dụng phù thủy để chống lạc đà hoặc ngựa chém thôi,với điều kiện mình bo nhà tốt, em xem clip, các cao thủ oánh phù thủy linh hoạt và hiệu quả lắm muh!

iamvip2508
08-03-2012, 06:05 PM
mình thấy trong các replay thì phù thủy cũng đc sử dụng nhiều đấy chứ. chỉ mỗi tội chúng ta ko quen sử dụng nên mới thấy khó chịu thôi :).

thinhbn1989
08-03-2012, 06:14 PM
Chỉ nên áp dụng phù thủy để chống lạc đà hoặc ngựa chém thôi,với điều kiện mình bo nhà tốt, em xem clip, các cao thủ oánh phù thủy linh hoạt và hiệu quả lắm muh!
tớ thầy hầu như các pro đánh phù thủy kinh lắm.nhiều trận thấy họ lầy phù đi công.ba dạo @@

proton177
08-03-2012, 11:16 PM
Mình không thích chơi phù thủy lắm, thích kiểu đánh dồn dập hơn

kemchua
09-03-2012, 11:05 PM
đánh phù thủy trong làng AOE việt nam chỉ có G_CHYMSEDINANG đánh phù thủy tốt nhất VN hiện giờ

a1cdnth
16-03-2012, 02:04 AM
Phù thủy à?tui thấy tốt nhất là nên đào tạo khoảng chục chú để dự trữ,khi địch nó chạy dân thì điều ngay phù thủy đến nhà nó,sau đó:Úm ba la,hô biến ,biến luôn nhà địch thành nhà mình,đỡ phải đưa quân đến phá rồi đưa dân đến xây,mất nhiều thời gian,quân đội thì cho đi chăn dân,cứ gặp thằng nào hay chơi trò chạy dân thì mình nên dùng phù thủy để đối phó.
Chỉ đời 4 phù thủy mới thu phục được nhà bạn nhé, dùng phù thủy để đối phó với chạy dân, bạn pro quá

hoainamk3
21-03-2012, 12:09 AM
phù thủy chỉ chống chém mới lạc đà thôi, voi nữa, chơi phù thủy rất khó là thay phải nhanh để cho nó hú, chơi cái này cần kỹ năng nhiều nên mọi người it dùng, chỉ đánh hú lúc đầu chống nhà thôi, để lâu nó có đông chém ào vào nhiều hú cũng ko kip mà hú ấy chứ

thonguyen11
21-03-2012, 12:18 AM
mình thấy đánh hú hay mà, xem mấy trận csdn đánh với TBL chơi toàn hú hài vãi

hungvvuong
21-03-2012, 12:27 AM
cs đánh hú báo đạo việt nam còn j, tay thàng bé nhanh vãi

quocviethc
21-03-2012, 05:50 PM
Chỉ đời 4 phù thủy mới thu phục được nhà bạn nhé, dùng phù thủy để đối phó với chạy dân, bạn pro quá
ý bạn ấy bảo là hu để ra ở nhà BE ấy, hú đấy bá đạo lắm:cua::cua::cua:

khanhrua1985
24-03-2012, 09:59 AM
Phù thủy thì baby + egyp là ngon nhất :)) 1 thằng hú xa, 1 thằng hú nhanh.

canhhungkt89
24-03-2012, 05:27 PM
ai ghét chơi phù thủy thỳ mãi không pro được. đánh phù thủy không khó như bạn tượng nhiều trân thắng bại được quyết định = phù thủy.còn bạn nao bảo nó lên thần thì tớ xin chịu vì bạn quá gà solo bạn có lên thần đựoc không

brockensweetlove
25-03-2012, 05:13 AM
chơi aoe mà không biết chơi phù thủy thì coi như la chưa biết chơi rồi