PDA

View Full Version : hướng dẫn chơi left 4 dead từ garena thông qua Steam

anh_khoa1899
22-01-2009, 11:00 PM
nếu như muốn chơi thì đầu tiên phải xem cái cấu hình của bạn có chịu nổi không:
cấu hình tối thiểu
Microsoft Windows XP / Vista / Vista64
Pentium 4 3.0GHz
1 GB
128 MB, Shader model 2.0, ATI 9600, NVIDIA 6600 or better
At least 7.5 GB of free space
DirectX 9.0c compatible sound card
Cấu hình đề nghị
Microsoft Windows XP / Vista / Vista64
Intel core 2 duo 2.4GHz
1 GB
Shader model 3.0, NVIDIA 7600, ATI X1600 or better
Bước 1:
http://store.steampowered.com/,download steam về,muốn down thì ấn vô cái khung màu xanh lá cây ở phía bên trài màn hình của bạn có chữ Get Steam Now
Bước 2:
khi down xong thì hãy setup nó,sao đó hãy đợi nó update(hơi lâu đấy) và đăng kí 1 cái tài khoản
Bước 3:
sau khi nó update xong thì đăng nhập vào steam rồi sau đó vào garena,sau khi đăng nhập vào garena thì vào game left 4 dead
Bước 4:
vào phần cài đặt,có 2 phần:
-hệ thống file exe:thường là:C:\Program Files\Valve\My Product Name\left4dead\RUN_L4D.exe
-hệ thống khởi động game:-game left4dead +sv_allow_lobby_connect_only 0 +sv_lan 1
Bước 5:
vào game mà chơi(nếu như muốn chơi sever Việt Nam thì vào Asean ,sever Việt Nam ở dưới cùng đấy(nếu bạn chơi game thấy ai có nick tên là trần cơ 001 thì là tôi đấy)

nguyenhoangkhoi
23-01-2009, 10:35 AM
Hướng dân chơi garena ko cần steam
Vì sao ko cần steam?
Vì Garena là công cụ giúp chơi mạng thông qua chế độ LAN ảo.
Chế độ LAN ảo là gì?
Khi chơi mạng, đúng là người chơi đang chơi trên internet toàn cầu nhưng game lại hiểu là đang chơi LAN.
Cài đặt thế nào?
Cài ko khó mấy, như trên bài của anh_khoa1899 chỉ ko cần bước download steam thôi
Bước 1 download Garena, truy cập vào http://garena.esport.vn
và download 1 bản garena về.
Bước 2 cài đặt Garena và chờ update
các bước còn lại giống của anh_khoa189 tôi xin trích dẫn luôn cho tiện đọc
vào phần cài đặt,có 2 phần:
-hệ thống file exe:thường là:C:\Program Files\Valve\My Product Name\left4dead\RUN_L4D.exe
-hệ thống khởi động game:-game left4dead +sv_allow_lobby_connect_only 0 +sv_lan 1
Bước 5:
vào game mà chơi
bạn có 2 lựa chọn để chơi mang, làm theo bài của anh_khoa1899 hoặc bài của mình, cả 2 đều ok.
chúc chơi vui

anh_khoa1899
23-01-2009, 10:42 AM
bạn nói rằng có thể chơi left 4 dead từ garena mà không cần steam nhưng sẽ có 1 số bạn không biết cách cài đặt garena.Vì vậy tôi cũng hướng dẫn chơi garena từ Steam luôn để cho những bạn không có kinh nghiệm mới có thể chơi.Chứ đâu phải ai cũng pro như ông:GT hh::GT hh:

Marcus_Aurelius
23-01-2009, 11:25 AM
Anh em gamethu chơi l4d sao im hơi lặng tiếng thế nhỉ? Ai chơi qua garena vào báo danh cái coi. Nick tớ là Dante, nếu có gặp nhau trong room vs xin chém nhẹ tay :D

nguyenhoangkhoi
23-01-2009, 04:35 PM
chắc xin ban quản trị lập box l4d quá. ai giỏi văn làm đơn đi

trian000
23-01-2009, 05:30 PM
Mình thấy cách chơi L4D qua GG có steam là đơn giản nhất ko cần cài patch non-steam, chỉ cần download cái Steam và reg 1 acc free và cho nó update, login steam rồi chơi L4D thông qua GG như bình thường. THân

DualShock
23-01-2009, 06:26 PM
Q:Steam và Non-steam khác nhau cái gì?
A:Steam phải thông qua sự quản lý của Valve, Non-steam là 1 cách crack các sản phẩm của Valve. Điều khác nhau cơ bản với 1 người dùng Steam và 1 người Non-steam khi chơi Garena là: Steam có thể vào host rất dễ (chẳng cần IP, chỉ cần click vào biểu tượng ở góc trái). Non-steam thì phải vào host bằng dòng lệnh : connect (IP của host)

Q: Tại sao nhiều người dùng Non-steam?
A: Vì Non-steam có nghĩa là sự tự do, và ko bị quản lý. Việc sử dụng steam gây bực bội và có 1 số phiền toái. Ví dụ đơn giản nhất là việc update của Steam, rất khó update, nhưng nó toàn tự động update và dẫn đến hỏng game ( mất file exe của game)

Q: Cài game để chơi như thế nào?
A: Hiện nay ở VN thường là cài bằng Full Rip (siêu nén ko làm mất nội dung game). Có 2 bản Full Rip : 1. SkullPutra - rất nổi tiếng và đã non-steam sẵn rồi có thể down bằng Torrent (mininova.org)
2. Team JPN - cũng ổn, bản này vẫn để nguyên steam, nhưng tôi dùng thử và sau vài lần update thì đã mất luôn file exe của game.
Ngoài ra còn có bản Full- chính thức của L4D, thường là mua đĩa về cài. Khi đó cần down patch non-steam.

A: Cộng đồng L4D như thế nào?
Q: Có thể nói, L4D là 1 game rất tiềm năng. Phải nói là kể từ sau thời CS1.1, thì đến bây giờ tôi mới lại được chơi 1 game hay đến thế của Valve (tất nhiên là đây chỉ là cảm nhận của riêng tôi). Trong game L4D có 4 campaign , mỗi campaign gồm 5 map. Và có các chế độ chơi là Coop với cả 4 campaign. Versus với 2 campaign. Ngoài ra bạn có thể down các map (bao gồm cả campaign) trên các trang web phát triển L4D. Hiện nay có rất nhiều map đang được phát triển, và bạn yên tâm là khi đó bạn sẽ ko bao giờ chán L4D. Việc sử dụng các map down trên mạng khá đơn giản, chỉ việc thả vào thư mục maps của game (giống như với War3). Bạn có thể vào trang www.l4dmaps.com hoặc các trang khác bằng google.

spectre123
25-01-2009, 09:19 PM
Sau khi khởi động game làm thể nào để host và join game?

anh_khoa1899
25-01-2009, 10:23 PM
Sau khi khởi động game làm thể nào để host và join game?
muốn john thì vô như bình thường,còn nếu muốn làm host thì bài hướng dẫn đây http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=437424

forgiuse
26-01-2009, 06:43 PM
vẫn ko làm đc =.=
ko ai post giúp link down patch hoặc non steam patch giúp à =.=

hutieuvo
18-07-2010, 11:35 AM
cho minh hoi sau khi cài đặt L4d xong nó hiện ra cái bảng zì mày chạy liên tuc vậy mình phải làm sao đây

hutieuvo
18-07-2010, 11:42 AM
tại sao khi minh tạo một tài khoản trong team khi vừa trả lời câu hỏi cuối cung thì mình bấm net nó lai hien ra cái bang không cho tạo là sao giúp mình với

john9
18-07-2010, 11:23 PM
tại sao khi minh tạo một tài khoản trong team khi vừa trả lời câu hỏi cuối cung thì mình bấm net nó lai hien ra cái bang không cho tạo là sao giúp mình với

thì bạnn điềnn thông tin vaồ là ok

sonlop1223
03-11-2010, 09:17 PM
sao không vô được nè kì dạ

blackjack96
02-08-2011, 03:51 PM
sao create acc lâu vậy..

blackjack96
02-08-2011, 04:08 PM
sao create acc hơn 1h ùi mà chưa đc nầy =.=

longsieunhan
02-08-2011, 05:51 PM
sao tôi làm mãi vẫn không vào được nhỉ

headhunter91
24-11-2011, 11:53 AM
oh thank bác thật nhìu , đang tìm cày

dennisnguyendinh
20-05-2012, 12:15 AM
sao em cài Steam vào rồi mà vẫn không được nó cứ báo lỗi "Disconnected, can't .....session.." không à. Mấy bác nào biết chỉ em với, please:((:(( XIn đa tạ.