PDA

View Full Version : Pokemon emerald

Pages : [1] 2

love199x
20-10-2007, 05:31 PM
Các bạn vào đây bàn luận thoải mái nha thi có một câu hỏi xinh chỉ giúp làm sao có được con chimecho vậy :-/

wow_wow
20-10-2007, 11:30 PM
Pokemon emerald à ! Chimecho ở tầng trên cùng của MT.Pyre. Rất hiếm chịu khó tìm :)

killer_boss
03-11-2007, 09:01 AM
Cho hỏi pkm này có bản đồ 2 không vậy các bác giúp em với!

Luke Skywalker
03-11-2007, 09:09 AM
Hình như là không , tui chơi cái này lâu quá rồi , không còn nhớ nữa........

CrazyBoy4395
22-11-2007, 09:18 AM
Nè tui dùng mã tới Southern Island(chỗ con Lati ý).Nói chuyện với quả trứng lati chả xuống gì cả.Please answer me!!

slash dragon
02-12-2007, 04:34 PM
Chắc là bị lỗi rồi,vì dùng cheat mà.

CrazyBoy4395
08-12-2007, 10:51 AM
Cái bản emerald ấy, bắt Wailmer, Wailord bằng cách nào vậy, tui dùng cần câu chẳng bao giờ được (Một con gà cũng không có hic...!

CrazyBoy4395
08-12-2007, 10:53 AM
Bắt Wailmer, wailord bằng cách nào vậy? Tui dùng cần câu chẳng được (một con gà cũng không) !

summerrainy
11-01-2008, 07:52 AM
Con này hiếm lắm, bắt rất khó, bạn đến đường nào có nhiều đá(trên biển),gần đấy là vùng nước đen:
1.Đi lại xung quanh, lung tung tơi bời
2.Dùng SUper Rod câu đại
Cả hai cách trên đều hiếm(1 lần đi chơi trên biển tự dưng đâm ngay vào tảng đá và gặp Wailord mới sướng, lại còn đến được đảo ảo vọng nữa chứ^^)

duy_KAMEHAME
26-01-2008, 03:45 PM
Rảnh nhỉ tới chỗ route 118(nơi thành phô everade đó) super rop thả xuống

ngocbang_2808
10-02-2008, 09:39 AM
Mt Chimmey nằm ở đâu vậy ai biết chỉ dùm , thank nhiều

NguyenTung2612
25-03-2008, 09:11 PM
Ông đã chơi sang phần 2 chưa !Nếu đến rồi thì phải xuống nhà đã ;rồi xem tivi rồi chọn 1 trong 2 con (Red hoặc Blue) sau đó mới đến được đảo Southern Island và gặp Latios or Laitas

babylovepm
26-03-2008, 09:29 AM
Mt Chimmey nằm ở đâu vậy ai biết chỉ dùm , thank nhiều

Từ Mauville đi lên,đến chỗ cáp treo,đi vô cáp treo là sẽ đến,MT Chimmey là chỗ ngọn núi lửa đó.
Muốn bắt Latias,Latios ở đảo ngoài,thì phải đánh xong E4 đã,rồi bắt nốt em chạy long nhong ngoài map,muốn bắt thì phải kiên nhẫn thôi.

Klonoa
28-03-2008, 12:28 PM
thế ai co link PKM bản E không,cho xin cái đi,cái của tui mở lên chỉ thấy mỗi màu trắng,chán...

babylovepm
28-03-2008, 05:57 PM
thế ai co link PKM bản E không,cho xin cái đi,cái của tui mở lên chỉ thấy mỗi màu trắng,chán...

poke-mega.org/download,down ở đó,về giải nén ra,rồi chỉnh lại option=>emulator=>save type 128k.

kama12578
29-03-2008, 07:00 PM
các bạn ơi cho mình đội hình thường chơi của các bạn đi cảm ơn nhiều

Klonoa
31-03-2008, 04:03 PM
sao down cái của poke-mega.org\download của babylovepm về chơi đánh E4 xong không contineu game dc vậy...

chcobo
31-03-2008, 05:00 PM
có lẽ do bị lỗi đấy, bạn mở quick save đoạn đánh 4Elite ấy, tên nào cũng được sau khi đánh save trong game lại rồi vào đánh lại thử xem

yeuviai
11-04-2008, 07:39 PM
có ai biết bắt mewtwo trong bản E đâu ko
chỉ em với

Blue moon
12-04-2008, 02:33 PM
bản này không có Mew2 đâu.:)

yeuviai
14-04-2008, 06:55 AM
vậy trong bản này có JIRACHi ko nếu có thì chỉ em với cách bắt với

ductrong08
20-04-2008, 01:58 PM
Ở bản E này em thấy cũng có một vài pokemon của fire red.Vậy có Pikachu ko a.
Trong các pokemon bay thì lên bắt loại nào nuôi là tốt nhất ạ.Em mới biết Wingut(em mới dánh đến thành phố thứ 4 thui).Các anh chỉ bảo thêm với.

kaka94
20-04-2008, 02:17 PM
bản này cũng có pikachu đấy, nhưng mà phải đánh F4 xong rồi mới vào sở thú bắt được !! Về pokemon bay thì có thể chọn Sakamory,Wingull,... nhưng sau này có thể bắt Rayquaza !!

romeoqn92
20-04-2008, 06:20 PM
h nì mà còn chơi pokemon nay nữa hả wa vnpet.com nuoi pokemon onl đi bà con cóa gì pm o0oCoolo0o

Pikapika_2112
21-04-2008, 08:19 AM
vnpet.com , không phải là Pokemon online , nó khác xa những gì làm nên giá trị của Pokemon, nó thực ra giống như trò nuôi thú ảo , sau đó trang bị vũ khí cho nó để đánh nhau vậy thôi , còn Pokemon là sử dụng những thuộc tính những đòn đánh kết hợp với một số Items nhằm đánh gục đối phương ...Trong vnpet muốn tiến hoá thấy nói phải dùng thần dược gì đó , nhưng trong Pokemon lên đến một Level , hay dùng một Items , phương pháp là có thể tiến hoá ... Thú vị của Pokemon ở chỗ là người chơi phải kết hợp đúng loại Items cũng như lựa chọn đòn đánh phù hợp nhất là trong trận đánh đôi , hơn thế nó có nhiều điều để khám phá ...^_^

LUGIA_md
22-04-2008, 11:04 AM
cả hai con đó tui bắt được hết rùi Wailmer thi câu băng super rod o thành phố gần biển ấy (có ngọn hải đăng ) con con kia thi cho nhỏ nhỏ có dá vây quanh ở tên đương đi tới chỗ elite

cutibmt
27-04-2008, 12:11 PM
Các bác ơi chỉ em cái chìa khóa đễ vào cái tháp ở sky pillar lấy ở đâu em cần gấp lấn thank nhiều

cutibmt
27-04-2008, 12:13 PM
các bác biết cai key để mở cửa cái tháp ở sky pillar hok chỉ em với

Deforestation
30-04-2008, 10:24 AM
bản này cũng có pikachu đấy, nhưng mà phải đánh F4 xong rồi mới vào sở thú bắt được !!

Sao tôi chỉ cần vào Safari có 2 lần mà bắt được 4 con Pikachu lận. (lúc đó toi chỉ có 6 Badges hà. bạn nhầm lẫm rồi đó. Theo tôi thì chỉ cần bạn đến được thành phố gì (quên tên rồi, thông cảm nha) là bạn có thể vào Safari bắt nhiều Pokémon.

kaka94
01-05-2008, 04:10 PM
chắc tại chơi lâu quá rồi nên quên !! ( mấy năm rồi mà biểu )

BadloveAyumi
01-05-2008, 07:06 PM
các bác biết cai key để mở cửa cái tháp ở sky pillar hok chỉ em với

Sky pillar bạn cứ chơi theo đúng cốt truyện là vô được mà,cần gì chìa khoá,còn vị trí thì nó từ cái làng trên biển đi sang phải,đi dọc hàng đá phía trên 1 lúc sẽ thấy lối quẹo lên trên để vào

Sexy boy
07-05-2008, 12:17 PM
cho em hỏi làm sao để leo lên cái tháp Sky pillar , em chịu, giúp em với

Sexy boy
07-05-2008, 12:25 PM
cho em hỏi, làm sao để leo lên cái tháp Sky pillar vậy, em chịu

Pikapika_2112
07-05-2008, 07:19 PM
Thì vào cửa , ở những chỗ có mảnh vỡ phải dùng mach bike lấy đà vựot qua thôi , hơi gian nan một chút đòi hỏi phải tính toán bước chạy cho đúng không là đi lại ...^_^

nkhang132
07-05-2008, 08:53 PM
mình đâu có khó gì khi lên đó , mình chỉ đi cái vèo , tốn khoảng 15 phút là lên được đó . Cho mình hỏi là có ai có bí quyết bắt shiny ko ? Mình thấy thằng hàng xóm nó mò được nhửng 3 con shiny ( mới đập E4 lần 1 ) còn mình thì đã có dc 202 con pokemon bên S mà vẫn ko tìm dc

Pikapika_2112
09-05-2008, 08:43 PM
mình đâu có khó gì khi lên đó , mình chỉ đi cái vèo , tốn khoảng 15 phút là lên được đó . Cho mình hỏi là có ai có bí quyết bắt shiny ko ? Mình thấy thằng hàng xóm nó mò được nhửng 3 con shiny ( mới đập E4 lần 1 ) còn mình thì đã có dc 202 con pokemon bên S mà vẫn ko tìm dc
Shiny thì hên xui may rủi thôi bạn ơi !!! Có người hên thì gặp còn không thì thôi , mình từng gặp con Pidgey màu vàng ...Nhưng nếu muốn có Shiny mà khôg tốn công sứuc gì thì chỉ việc cheat còn không tuỳ vào mức độ may mắn của chính băn thân mình thôi ^_^

trankimthanhdn
17-07-2008, 02:28 PM
Cho hỏi tui có 2 con pikachu khác giống 1 con có lightball làm sao để nó sinh ra pichu

BadloveAyumi
18-07-2008, 08:48 AM
Cho con cái đeo vào,xong cho đẻ trứng,co lightball thì con con đc thêm cái move khủng ý mà

Deforestation
19-07-2008, 09:21 PM
Nhân đay tôi hỏi cái Light Ball có tác dụng gì khi Raichu mang nó không?
Một tí ngoài lề: trong LF/FR có thể tìm thấy Light Ball hay không?

duygame
02-08-2008, 07:17 PM
Ai chỉ mình cách dùng cheat của game shark cho bản này ko ???

timlonely
18-02-2010, 02:41 AM
có ai bít cách thu phục Đi-Ô-Xít trong bãn này hok ?

Cristal
18-02-2010, 10:42 PM
Trong Emerald, Deoxys chỉ bắt được thông qua event của nintendo => phải có máy DS và ở Nhật, chơi giả lập thì có mỗi cách xài cheat thôi :)

celebi130111
28-02-2010, 09:52 AM
Sao tôi chỉ cần vào Safari có 2 lần mà bắt được 4 con Pikachu lận. (lúc đó toi chỉ có 6 Badges hà. bạn nhầm lẫm rồi đó. Theo tôi thì chỉ cần bạn đến được thành phố gì (quên tên rồi, thông cảm nha) là bạn có thể vào Safari bắt nhiều Pokémon.

:GT no: em nhớ hình như là chỗ safari zone thi phai.( gan thanh pho LILYCOVE CITY )

khangpo01
09-11-2010, 12:26 AM
ai có link game pokemon chơi giả lập không cho tôi xin

Deforestation
10-11-2010, 02:58 PM
bạn thử vào www.poke-mega.org (http://www.poke-mega.org) thử xem. hình như là tôi không nhớ rõ cái đuôi là .org hay .net!
tìm trong trang Download của nó đó. Hy vọng bạn down được. Web đó lúc trước có ROM tốt lắm.

NewFile
21-05-2011, 03:11 PM
:(( e ko vào Safari Zone đc ai bít nguyên nhân hem chỉ em với huhu ngu tiếng anh nên không bít j` hết:tu tat:

Deforestation
21-05-2011, 03:25 PM
Bạn tìm cái PokéBlock Case đi thì vào được. Trong Emerald thì PokéBlock Case nằm ở trong cái nhà tổ chức mấy cái Contest ở LilyCove City đó.

Hỏi trong đây rồi mà còn lập topic riêng nữa hả? Tớ mà có quyền là bạn bị nhắc nhở lần đầu đó nha.

NewFile
21-05-2011, 05:26 PM
:(( hỏi bên kia trc mà sau đó mới thấy bên đây rùi mới hỏi bên đây hihi

Contest e hem hiểu ngu tiếng anh nữa

NewFile
21-05-2011, 07:52 PM
:(( cho e hỏi đi đánh E4 đội hình nèo là ngon nhất za :(

Luke Skywalker
22-05-2011, 02:56 AM
Pinsir có học X-scissor, SuperPower
Cacturne có học Dark Pulse, SolarBeam
Metagross có học Meteor Mash,Hammer Arm
Camerupt có học Eruption, LavaPlume và EarthQuake
Magneton có học Thunder, Flash Cannon
Walrein có học Ice Beam ( thêm Blizzard cũng được )

Elite Sidney sử dụng hệ Dark:

+Pokemon đầu tiên nó sử dụng là Mightyena, lôi Pinsir ra và X-scissor làm thịt nó ( hoặc dùng Hammer Arm của Metagross)
+Kế đến là Shiftry, vẫn lấy Pinsir và tặng nó X-Scissor ( x4 dam nhé, vì Shiftry hệ Grass/Dark)
+Sharpedo, con này hệ Water/Dark, bạn có thể dùng Thunder của Magneton, SolarBeam của Cactunre, Hammer Arm của Metagross hoặc tiếp tục dùng X-scissor của Pinsir.
+Cactunre: con này lại mang hệ Grass/Dark, lấy Pinsir và lại sữ dụng X-Scissor.
+Absol: tương tự Mightyena.

Elite Phoebe sử dụng hệ Ghost:

+2 con Dusclops, 2 con Banette: Hãy sử dụng Cactunre với Dark Pulse. ( yên tâm vì Sp.Att của Cactunre rất cao )
+Sableye: con Pokemon mang hệ Dark/Ghost, là một trong những pokemon miễn nhiễm với x2, x4 ( trừ khi xuất hiện Crit hit ), lấy con nào có Stat cao về Att hoạc Sp.Atk đánh nó, cũng ko khó vì Stat base của Sableye cực thấp. ( Không được lấy move hệ Normal, Fighting, Psychic, Poison )

Elite Glacia sử dụng hệ Ice:

+ 2 con Glalie: lấy LavaPlume hoặc Eruption của CameRupt ( cũng có thể xen kẽ giữa Hammer Arm của Metagross )
+Sealeo, Walrein: mang hệ Ice/Water, ko dùng được CameRupt hiệu quả, hãy sử dụng SolarBeam của Cactunre, Thunder của Magneton, Hammer Arm của Metagross.

Elite Drake sài hệ Dragon:

+5 pokemon của nó đều là Dragon, lấy Walrein xài Ice Beam táng đầu từng đứa một, chắc chắn 1 hit là chết ( dam x4 ) ;))

Champion Steven:

Skarmory: Thunder của Magneton hoặc Lave Plume, Eruption của CameRupt
Cradily: Meteor Mash, Hammer Arm của Metagross, Ice Beam của Walrein
Claydol: X-scissor của Pinsir, Dark Pulse, SolarBeam của Cactunre, Ice Beam của Walrein
+Armaldo: Meteor Mash của Metagross
+Aggron: EarthQuake của CameRupt, Hammer Arm của Metagross ( cả 2 đều x4 )
+Metagross: Lava Plume, Eruption, EarthQuake của CameRupt

Đấu lần 2:

Sidney đổi Sharpedo lấy Crawdaunt hệ Dark/Water: các move như cũ

Drake đổi 1 con Flygon lấy KingDra: ko còn x4 nữa, chỉ có move hệ Dragon mới x2 được nó, nói chung cứ Ice Beam cũng thắng rồi , stat base của nó trung bình.

Champion Wallace:

+Wailord: Thunder của Magneton, SolarBeam của Cactunre
+Tentacruel: Thunder của Magneton, EarthQuake của Camerupt
+Ludiloco: X-scissor của Pinsir
+Gyarados: Thunder của Magneton ( x4)
+Whiscash: Solarbeam của Cactunre ( x4)
+Milotic: Thunder của Magneton, SolarBeam của Cactunre

Đội hình của mình khi phá đảo Emerald. Bạn có thể tham khảo.

NewFile
22-05-2011, 01:19 PM
có nhiều từ tiếng anh ko hiểu ngu tiếng anh lắm hixhix đã vậy đánh xong HH 8 rùi đang chuẩn bị đánh e4 nhưng mà pokemon e chưa con nèo LV 50 hết huhu :((

NewFile
22-05-2011, 02:13 PM
Pinsir có học X-scissor, SuperPower
Cacturne có học Dark Pulse, SolarBeam
Metagross có học Meteor Mash,Hammer Arm
Camerupt có học Eruption, LavaPlume và EarthQuake
Magneton có học Thunder, Flash Cannon
Walrein có học Ice Beam cho e xin hình mấy con pokemon ney đi nha đc hem

Luke Skywalker
22-05-2011, 11:19 PM
Pinsir: Bắt ở Safari Zone

Cactunre: bắt con Cacnea dưới đây ở Route 111, luyện lên khoảng lv 32~36 là nó tiến hóa thành Cacturne

Metagross: Ở nhà của Steven có một con Pokemon trên bàn, con đó là Beldum, luyện lên lv 20~22 là nó tiến hòa thành Metang, luyện tiếp lên lv 45~47 là nó tiến hóa thành Metagross

CameRupt:Bắt trong cái hang núi lửa gần cáp treo

Magneton: bắt con Magnemite ở new mauville, luyện tiến hóa

Walrein là con hải sư, bắt con Spheal ở dưới biển, luyện lên Sealon rồi tiến hóa tiếp.

NewFile
23-05-2011, 02:57 PM
Metagross: Ở nhà của Steven có một con Pokemon trên bàn, con đó là Beldum, luyện lên lv 20~22 là nó tiến hòa thành Metang, luyện tiếp lên lv 45~47 là nó tiến hóa thành Metagross
cho e xin cái hình ngôi nhà của steven đi hixhix

NewFile
23-05-2011, 03:05 PM
ah` mà con MANECTRIC thây cho con Magneton đc hem za

NewFile
23-05-2011, 03:46 PM
aj chỉ e cách cheat với seo em cheat hem đc vậy nek :((

Luke Skywalker
23-05-2011, 08:14 PM
Bạn còn nhớ cái Gym phải đánh với cặp song sinh sử dụng Lunastone và Solrock để lấy huy hiệu không ? Cái nhà phía trên bên trái chính là nhà của Steven đấy.

Con Manectric tuy base Sp.Attack thấp hơn Magneton nhưng nó lại được học Thunder ở lv 61 mà ko cần đến TM Machine, tốt thôi bạn.

NewFile
23-05-2011, 08:59 PM
đó là Gym 7 mà có thấy con pokemon nèo trong nhà đâu bên tay trái thì có 2 nhà 1 nhà có 2 ng 1 nam 1 nu còn 1 nhà thì không có ai hết chứ có thấy con pokemon neo đâu

NewFile
23-05-2011, 09:19 PM
cho e xin cái yahoo đi nha cho dể nói chuyện và nhờ vã hơn hihi

Luke Skywalker
24-05-2011, 10:39 AM
Hoàn thành nhiệm vụ tìm Rayquaza là thấy liền à ;))

Deforestation
25-05-2011, 10:38 AM
@ Luke: Ủa, hình như đánh Ẽ rồi mới có con Metang mà?
à, think cái HD đánh E4 nha.
Tôi thì chỉ quen dùng Starter, Gardevoir, Flygon, Salamence, Milotic, với 1 pokémon khác (có thể là Myetyena (quên tên mất rồi)

Contest: các cuộc thi của Pokémon. Có 5 thể loại là Cool, Cute, Beauty, Tough và Smart. Và 4 cấp độ cho mỗi thể loại: Normal, Super, Hyper và Master.

Izamaek
25-05-2011, 10:47 AM
Có ai có kinh nghiệm vào beauty contast không nhở
Chơi beauty contest khó vãi, cho pokemon emerald thắng tứ đại 3 lần mà mới có con Sceptile được master cool

Luke Skywalker
25-05-2011, 10:59 AM
À chắc có lẽ nhầm.

@New: Nếu có Starter là Blaziken thì thay cho CameRupt, nếu là Sceptile thì thay cho Pinsir, nếu là Swampert thì thay cho Walrein.

Đặc biệt là huyền thoại Rayquaza, có được nó thì Drake không là vấn đề đâu nhé bạn :) ( cho dù là Kingdra vẫn bị x2 bởi move Dragon Pulse ) và Rayquaza học được Icebeam ;)) ( nếu bạn ko tự tin bắt thì ném cho nó 1 cái Master Ball )

5 Gen thì không có con nào hệ Dragon mà Att và Sp.Attack cao hơn Rayquaza

Deforestation
25-05-2011, 11:06 AM
Có ai có kinh nghiệm vào beauty contast không nhở
Chơi beauty contest khó vãi, cho pokemon emerald thắng tứ đại 3 lần mà mới có con Sceptile được master cool
Bạn vào đây thử xem. http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=428557
Bạn nên dùng mấy pokémon nước để dễ đạt chiến thắng, Nhớ là nên kết hợp Rain Dance với Hydro Pump đó. Hay là Hail với Blizzard (của Walrein)

NewFile
26-05-2011, 07:47 AM
:( cho e xin cái bãi nèo train nhanh đi đánh ở cái hang gần E4 lâu lên vãi luyện pét lên 70 hem nỏi hú hú :((

NewFile
26-05-2011, 08:01 AM
Deforestation (http://fgt.vnexpress.net/member.php?u=207309) cho hỏi con Flygon bắt ở đâu trong pkm E vậy.

Deforestation
26-05-2011, 10:29 AM
:( cho e xin cái bãi nèo train nhanh đi đánh ở cái hang gần E4 lâu lên vãi luyện pét lên 70 hem nỏi hú hú :((
Hình như chỗ đó là Pokémon tự nhiên mạnh nhấ rồi đó. Muốn có chỗ khác à, hơi khó.
Có cách khác là đi đánh mấy người mình đã register trong Match Call. Nhưng cái này thì hơi khó vì tụi nó không phải lúc nào cũng muốn đánh. Đặc biệt là Gym Leader, sau khi đánh E4 thì mới rematch, và hình như chỉ 1 lần duy nhất thôi.
Deforestation (http://fgt.vnexpress.net/member.php?u=207309) cho hỏi con Flygon bắt ở đâu trong pkm E vậy.
Vào sa mạc (Route 111) tìm bắt con Trapinch, train nó lên lv 35 --> Vibrava, train tiếp lên lv 45 --> Flygon

Luke Skywalker
26-05-2011, 01:24 PM
Con flygon yếu lắm, vào Meteor Fall bắt con Bagon train => Shelgon => Salamence, con này Att, Sp.Att, Speed cao hơn Flygon nhiều.

NewFile
26-05-2011, 02:16 PM
có sổ tay pokemon hem cho e xin với hixhix bay h chơi coi hướng dẫn trên web nên làm Q nhanh nên gặp ít pokemon wa đi ah` hixhix h còn chưa gặp tới 200pokemon nữa nek` nếu ai có sổ tay pokemon E thì cho e xin với nha :)

NewFile
26-05-2011, 02:37 PM
Con flygon yếu lắm, vào Meteor Fall bắt con Bagon train => Shelgon => Salamence, con này Att, Sp.Att, Speed cao hơn Flygon nhiều.

đừng nói bắt cả Meteor Fall là ở dâu e còn hem bít nek` đã vậy chưa gặp con Bagon lần nèo luôn

SuperVegito
26-05-2011, 03:34 PM
Ko nên bắt Bagon tự nhiên, rất chi là vô dụng, hãy cho đẻ trứng ấy, để có Dragon Dance. :dai gia: Đáng chứ hả.

Một con Bagon ( hoặc Shelgon, Salamence ) cái, với 1 con đực Altaria (hoặc Gyarados, Horsea, Seadra ...).

Dragon Dance có lẽ là Move hay nhất trong PKM :dai gia:

NewFile
26-05-2011, 04:41 PM
Ko nên bắt Bagon tự nhiên, rất chi là vô dụng, hãy cho đẻ trứng ấy, để có Dragon Dance. :dai gia: Đáng chứ hả.

Một con Bagon ( hoặc Shelgon, Salamence ) cái, với 1 con đực Altaria (hoặc Gyarados, Horsea, Seadra ...).

Dragon Dance có lẽ là Move hay nhất trong PKM :dai gia:
có bít bắt mấy con đó ở đâu đâu.

Luke Skywalker
26-05-2011, 06:23 PM
Skill hay nhất là Destiny Bond của Gengar =)) nói thôi chứ skill nào cũng có cái hay của nó, ko skill nào hay nhất đâu bạn ...

NewFile
26-05-2011, 09:22 PM
thích pokemon hệ điện + lửa + băng ai có hình ảnh các con pokemon của 3 hệ trên cho e xin với nha + địa điểm bắt nữa nha mọi ng hixhix tích 3 hệ đó thui

SuperVegito
27-05-2011, 07:28 AM
Chỉ cũng được, nhưng mà trước có nói tên địa danh bạn cũng bảo: "Ko biết" thì chỉ làm sao :(

Deforestation
27-05-2011, 09:53 PM
Skill hay nhất là Destiny Bond của Gengar =)) nói thôi chứ skill nào cũng có cái hay của nó, ko skill nào hay nhất đâu bạn ...

Chuẩn luôn. =)) Nhất là DB của Gengar đó. =)) =))
có sổ tay pokemon hem cho e xin với hixhix bay h chơi coi hướng dẫn trên web nên làm Q nhanh nên gặp ít pokemon wa đi ah` hixhix h còn chưa gặp tới 200pokemon nữa nek` nếu ai có sổ tay pokemon E thì cho e xin với nha :)
Sổ tay gì? Nếu bạn muốn gặp nhiều pokemon thì cứ mò vào các bãi cỏ, sa mạc, sông, biển, dưới đáy biển mà kiếm cho cảm nhận được cái thú vui tìm tòi chứ. Khi nào bí quá thì hả hỏi.
đừng nói bắt cả Meteor Fall là ở dâu e còn hem bít nek` đã vậy chưa gặp con Bagon lần nèo luôn
Meteor Fall là ngọn núi ở gần Fallabor town (không biết đúng chỉnh tả không?) Và đó bạn cần phải dùng Surf rồi Waterfall đê vào sâu bên trong. Bagon nằm ở đó, hơi hiếm nên bạn phải tốn thời gian tìm.
thích pokemon hệ điện + lửa + băng ai có hình ảnh các con pokemon của 3 hệ trên cho e xin với nha + địa điểm bắt nữa nha mọi ng hixhix tích 3 hệ đó thui
Nói chung chung thế thì ai biêt?
Điện thì có New Mauwille đó, , rồi bọn Electride nữa.
Băng thì có bọn Spheal ở hang động gì gần Mosdeep City (chỗ cái gym thứ 7 đó)
Lửa thì trong Con đường xuyên núi (nằm song song với cái sa mạc, route 111) có mấy con đó. Nhưng khổ nỗi là nó không mạnh lắm. À, có Vulpix ở Mt. Pyre.

Luke Skywalker
27-05-2011, 10:02 PM
Lửa thì lấy con Starter Blaziken cho rồi .. ;))

SuperVegito
28-05-2011, 08:53 AM
Cá nhân mình nghĩ nên chơi pokemon từ trứng :D Để có thể lấy được Nature phù hợp nhất :D

:-? Bọn starter có gì ưu thế hơn ko nhỉ

Luke Skywalker
28-05-2011, 10:38 AM
Tụi Starter có khả năng tăng thêm x1.5 dam hệ của nó khi máu tuột xuống 1/3 ( máu vàng).

Mình là mình thích ability của Alakazam, không thể bị đánh choáng và ability Air Lock của Rayquaza ( miển nhiễm mọi loại thời tiết )

Deforestation
28-05-2011, 11:25 AM
Inner Focus đó hả? Có nhiều người thích Synchronize hơn là Inner Focus đó.

Sẵn nói luôn, Con Gardevoir thì tôi luôn thích dùng Trace hơn Synchronize.

SuperVegito
28-05-2011, 04:51 PM
Sceptile định chơi Endevour, Leafblade, Substitute, một chỗ còn lại nên Dragonbreath hay Crunch

Luke Skywalker
28-05-2011, 05:57 PM
Leaf Blade là Physic ... học Frenzy Plant hay hơn ...

SuperVegito
28-05-2011, 06:06 PM
Trên GBA thì Leafblade vẫn tính là SP.ATK

NewFile
28-05-2011, 10:37 PM
cho e hỏi ko bít game ney có thể đêm pokemon của bản khác vào bản E này đc không vậy mọi ng` :)

SuperVegito
29-05-2011, 07:43 PM
Có chứ, tất cả các bản ngang hàng và trước đó :-"

NewFile
29-05-2011, 09:24 PM
Có chứ, tất cả các bản ngang hàng và trước đó :-"
làm sao vậy chỉ e với đc hem anh:khoc to:

Deforestation
30-05-2011, 10:33 AM
Là 251 con pokémon đầu của national pokédex. Nghĩa là bạn có thể full pokédex với 386 pokémon.

NewFile
30-05-2011, 11:35 AM
ko hiểu luôn hixhix :((

SuperVegito
30-05-2011, 02:30 PM
Tức là có thể Trade để có PKM từ các bản Ruby, Saph, Fire Red, Leaf Green :-w Đơn giản vậy thôi

NewFile
30-05-2011, 06:11 PM
Trade là seo ah e ngu lém nói vậy e ko hiểu đâu ah

SuperVegito
30-05-2011, 06:20 PM
Ờ, tức là 2 cái máy GBA thì nối dây với nhau, và sau đó có thể trao đổi PKM với nhau :(

Còn trên máy tính thì chạy 2 cái giả lập, và cũng có thể trao đổi được. Trade nghĩa là vậy đấy :(

Deforestation
31-05-2011, 10:11 AM
Và phải tùy giả lập nữa. 1.7 thì khó mà trade.

NewFile
31-05-2011, 10:53 AM
vậy nếu sài giả lập VBA có thể trade đc hem và làm thế nèo chỉ e hộ với nha:((

Deforestation
01-06-2011, 09:52 AM
VBA 1.8 hoặc 1.83 là trade ngon nhất. Cách trade thì:
http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=384728&page=3
và http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=406059
Trong Thư viện có đó, bạn vào mà xem. Mấy link trên là của các topic trong thư viện đó.

dragonwind
17-07-2011, 05:39 PM
Co ban nao bit cach cho con ca' Fee gi do' tien hoa thanh melotic ko ? Va cach bat con ca' do' . THX

pontan
04-03-2012, 12:54 AM
Á á á,con pkm gi xấu quá zay nè Grumpig (http://pokemondb.net/pokedex/grumpig),cấp một dễ thương mà cáp 2 thì ...:khoc to:.
ko biết có nên cho nó vào đội hình ko nữa.
Anh Def giúp e chọn 1 con hệ fly với,ko bik nên chôn con nào

à mà có nên cho con flygon sử dụng đòn fly ko

Summonnight
04-03-2012, 09:24 AM
Grumpig là 1 lựa chọn nếu ko thích Gardevoir hay Alakazam - theo sở thích của bạn mà :))
Ngoài Surf ra thì ko nên cho các pokemon học HM để đánh nhau, dĩ nhiên vẫn đc nếu bạn muốn
Chọn Flygon cũng tốt, là mình thì Flygon sẽ ko học Fly

Deforestation
04-03-2012, 10:34 AM
Mình thì cho Flygon + Salamander dùng Fly hết.
. . . Chỉ là ý thích cá nhân thôi nên mới cho Flygon học Fly. :D Dù sao thì Flygon học Fly cũng xài được.

Gardevoir thì SpAtt cao hơn hẳn Grumpig đó, speed cũng tốt hơn nữa.
Nhưng tùy ý bạn thôi. Grumpig cugx được mà. Tôi chỉ chơi em Gar với nature Modest/Timid và Trace ability.

pontan
04-03-2012, 12:58 PM
zay đòn suft thì nên chọn con nào để truyền, Wailord (http://pokemondb.net/pokedex/wailord) có đc ko?? hoặc con Milotic,con này đẹp thật ko biết đánh như thế nào!!

để có thể thành flygon là một cực hình,hixhix cả con aggron,salamence nữa.

Deforestation
04-03-2012, 02:45 PM
wailord à? Cũng được. Walrein cũng tốt. Milotic cũng tốt luôn. Mấy con đó cũng tốt thôi.
Milotic đánh cũng ngon lắm, Biết Surf, Ice Beam, Racover, Refresh, Mirror Coat,... chỉ hơi mệt để cho nó tiến hóa với bắt Feebas thôi.

Trapinch tới lv 35 --> Vibrava --(lv45)--> Flygon
Bagon --(lv30)--> Shellgon --(lv50)--> Salamander
Cung đâu khó khăn gì đâu mà bạn gọi là cực hình.

pontan
04-03-2012, 04:59 PM
khó lên level lắm mấy con đó thưộ dạng rất pro nên đánh mấy con thường exp lên có mấy trăm ah,rất khó lên.
Còn con Milotic nghe nói tiến hóa phải cần gì anh nhỉ,lấy ở đâu,khó ko.
wailmer muốn bắt thì dùng cần câu gì anh,làm sao có đc nó.
Wynaut con này đc tặng ko bik có mạnh ko,có nên cho vào đội hình ko??

Summonnight
04-03-2012, 11:11 PM
Milotic mình thường chơi Surf - Toxic - IceBeam - Recover với nature Bold trong E. Con này chỉ số HP, Def, Sp.Def cao. Mức SP Atk trung bình nhưng cũng đáng đồng tiền bát gạo đó =))

Flygon với Salamander có được chẳng khó khăn gì đâu bạn :-j. Cái khó là bắt được pokemon có nature mình muốn ( 1/25 :( ) với bắt được Feebas kìa . Feebas mình chưa bao h bắt đc, Milotic có là do trade với bạn :">

Cách tiến hóa lên Milotic trong thư viện có đấy - tiến hóa bằng chỉ số hạnh phúc hay gì gì đó, hình như do chính bác Def viết thì phải :-?. Bạn chịu khó vào tìm, ko thì google

Ý bạn là Wailord hay Walrein ?. Walrein thì ko có đâu, chỉ có bắt Spheal là cấp 1 của nó rồi tiến hóa lên thôi. Cách bắt thì gần hòn đảo của Steven - gym tâm linh á, đi lên phía đông bắc thì có 1 cái hang. Nước trong hang có thể bị ngập hay cạn thì tùy, hình như đánh E4 là nó chuyển thành ngập/ cạn..Bên trong đó bạn có thể bắt Spheal, ngoài ra khi nước cạn thì sẽ hiện ra 1 cái hang, đi sâu vào trong thì bắt đc thêm Snorunt - cấp 1 của Glalie. Còn Wailord thì bắt ngoài biển dùng SuperRod cũng được nhưng tỉ lệ rất thấp => nhưng cấp 1 Wailmer chẳng cần câu cũng gặp ngoài biển

pontan
05-03-2012, 12:02 PM
sao e thi bửu bối đẹp(theo phim hoạt hình) ko thắng đc mấy con kia zay a,toàn chót bảng,ko bik cái đó lấy tiêu chuẩn gì nhỉ??

Deforestation
05-03-2012, 03:11 PM
khó lên level lắm mấy con đó thưộ dạng rất pro nên đánh mấy con thường exp lên có mấy trăm ah,rất khó lên.
Còn con Milotic nghe nói tiến hóa phải cần gì anh nhỉ,lấy ở đâu,khó ko.
wailmer muốn bắt thì dùng cần câu gì anh,làm sao có đc nó.
Wynaut con này đc tặng ko bik có mạnh ko,có nên cho vào đội hình ko??
Bạn phải kiên trì chớ trời. Chơi mà chẳng kiên trì gì hết vậy? EXP hơi cao thì mình cộng từng con mình đánh gục có EXP thấp lại thì được chứ gì.

Wailmer thì dùng Super Rod câu ở bờ biễn Dewford Town (đoạn đường đến SlatePort đó) --(lv)--> Waillord
Wynaut (-->Wobbuffet) về cơ bản là pokemon cùi. Chẳng mạnh gì. Nó chỉ mạnh về phòng thủ thôi (do có Mirror Coat và Counter) Nếu đánh online và biết phán đoán thì cũng tạm, còn chiến trong Game thì vứt nó đi là vừa! :D
Milotic mình thường chơi Surf - Toxic - IceBeam - Recover với nature Bold trong E. Con này chỉ số HP, Def, Sp.Def cao. Mức SP Atk trung bình nhưng cũng đáng đồng tiền bát gạo đó =))

Flygon với Salamander có được chẳng khó khăn gì đâu bạn :-j. Cái khó là bắt được pokemon có nature mình muốn ( 1/25 :( ) với bắt được Feebas kìa . Feebas mình chưa bao h bắt đc, Milotic có là do trade với bạn :">

Cách tiến hóa lên Milotic trong thư viện có đấy - tiến hóa bằng chỉ số hạnh phúc hay gì gì đó, hình như do chính bác Def viết thì phải :-?. Bạn chịu khó vào tìm, ko thì google

Ý bạn là Wailord hay Walrein ?. Walrein thì ko có đâu, chỉ có bắt Spheal là cấp 1 của nó rồi tiến hóa lên thôi. Cách bắt thì gần hòn đảo của Steven - gym tâm linh á, đi lên phía đông bắc thì có 1 cái hang. Nước trong hang có thể bị ngập hay cạn thì tùy, hình như đánh E4 là nó chuyển thành ngập/ cạn..Bên trong đó bạn có thể bắt Spheal, ngoài ra khi nước cạn thì sẽ hiện ra 1 cái hang, đi sâu vào trong thì bắt đc thêm Snorunt - cấp 1 của Glalie. Còn Wailord thì bắt ngoài biển dùng SuperRod cũng được nhưng tỉ lệ rất thấp => nhưng cấp 1 Wailmer chẳng cần câu cũng gặp ngoài biển
Feebas thì ở Route 118-119, và chỉ có 6 ô nước là có thôi. Dùng Super Rod mà câu để tránh bọn khác. Khi dùng SuperRod thì chỉ có 1/4 con dính câu là Feebas thôi. 4 con là Feebas, Magikarp, Carvanha và Sharpedo. Chú ý là Feebas chỉ xuất hiện trong 6 ô trên tổng số cả trăm ô nước của R118-119. Và nếu mình câu đúng ô thì thỉ lệ gặp Feebas sẽ rất cao. Tầm 30-40% lận đó. cóa khi là 50% luôn. Vị trí các ô có Feebas là quyết định bởi cái Trendy Phrase mà bọn "dở hơi" ở Dewford Town nói đó.

Tiến hóa Feebas thì cho nó ăn nhiều Pokéblock vào. Pokeblock làm từ mấy berry có thứ tự tận cùng bằng 2, 7 đó. (mấy berry có màu xanh tím đó) Kelpsy là 1 ví dụ. Khi nó đủ độ beauty thì cho lên lv.

Nhầm rồi, tôi viết về Contests trongThư việnđó. Nhưng trong đó có nói khá kỹ về PokéBlock đó.

Nước trong hang lên xuôgns theo giwof giấc, 6 tiếng ngập, 6 tiếng cạn --> trong ngày có 2 lân nước lên và 2 lần nước xuống.

Bagon thì phải có đủ 8 badge rồi mới bắt được nó. --> bắt được hơi trễ trong game
sao e thi bửu bối đẹp(theo phim hoạt hình) ko thắng đc mấy con kia zay a,toàn chót bảng,ko bik cái đó lấy tiêu chuẩn gì nhỉ??
Bạn vào Thư viện tìm Topic về Contests của tôi mà đọc nhé.

pontan
05-03-2012, 05:54 PM
à mà pkm E này có thể bắt 2 con Kyogre và Groudon ko anh, với 2 con Latias, Latios nữa

Summonnight
05-03-2012, 07:43 PM
Bắt được Kyogre, Groudon và cả Rayquaza sau khi đánh E4. Latias thì chạy random khắp bản đồ, Latios thì hình như dùng cheat lên đảo bắt

pontan
06-03-2012, 12:05 AM
anh Def nói 8 ô nước là ở đâu. có cách nhận biết ko anh
E ko ngờ con trapinch xấu như thế mà thành flygon đẹp mê hồn zay,ko bik ng` ta mô phỏng con trapinch từ con nào nhỉ??chuồn chuồn??

Deforestation
06-03-2012, 02:56 PM
Bắt được Kyogre, Groudon và cả Rayquaza sau khi đánh E4. Latias thì chạy random khắp bản đồ, Latios thì hình như dùng cheat lên đảo bắt
Nhầm rồi Sum ơi. Con chạy rông là Latios hoặc Latias do tùy vào mà sắc mà mình chọn (Đỏ/Xanh) khi Mom hỏi lúc mới bắt đầu game sau khi đánh E4.

Deforestation
06-03-2012, 03:03 PM
anh Def nói 8 ô nước là ở đâu. có cách nhận biết ko anh
E ko ngờ con trapinch xấu như thế mà thành flygon đẹp mê hồn zay,ko bik ng` ta mô phỏng con trapinch từ con nào nhỉ??chuồn chuồn??
Chẳng có cách nào biết đâu bạn ơi. Random mà.
Nhưng như tôi nói, nó liên quan tới Trendy Phrase ở Dewford Town đó. Có một cách là bạn cứ thử câu nếu khá lâu (khoảng 20 ô) mà không thấy thì bạn đến Dewford và đổi Trendy Phrase, lúc đó vị trí 6 ô chứa Feebas sẽ thay dổi. Cứ lặp lại cách đó cho đến khi mò trúng ô thì thôi.

Có cách khác dễ hơn đó là Breed 1 con Feebas từ 1 con Feebas hoặc Milotic khác. Chỉ có điều là cần phải có ít nhất 1 con để breed thôi.

ừ, có thể Flygon là mô phỏng từ con chuồn chuồn. Ai biết!! Chỉ có Họa sĩ thiét kế đồ họa của NPH Game biết thôi.

pontan
06-03-2012, 06:04 PM
ở xa mạc bắt trapinch thỉnh thoảng e thấy một cái tháp,nhưng quay đi thì mất tiêu,tháp ma ah??? trên đó có gì zay mấy a

Summonnight
06-03-2012, 06:32 PM
Nhầm rồi Sum ơi. Con chạy rông là Latios hoặc Latias do tùy vào mà sắc mà mình chọn (Đỏ/Xanh) khi Mom hỏi lúc mới bắt đầu game sau khi đánh E4.

Đúng đúng, nhầm rồi =.=
Cái tháp hình như cung chẳng có gì quan trọng. Trong sa mạc chỗ tảng đá hợp thành ngôi sao 6 cách là nơi bắt 1 trong 3 con reg sau này

Summonnight
06-03-2012, 08:32 PM
http://imageshack.us/photo/my-images/269/pokemonvq.png/
Đây là đội hình mình trong Emerald, dùng đánh Battle Frontie. Metagross có thể thay bằng Genga hoặc Alakazam. Vì đây là genIII nên bị giới hạn rất nhiều :(. Nhất là các hệ fire, water,... đều là SP.Atk

Sao ko up đc ảnh nhỉ =.=

Deforestation
07-03-2012, 10:48 AM
Cái đó là Mỉage Tower, bạn cần có Mach Bike để lên tầng trên cùng và lấy 1 trong 2 cái hóa thạch để hồi sinh thành pokemon tiền sử. Khi bạn lấy 1 cái thì cái tháp sẽ chìm mất luôn, chẳng hiẹn lại nữa đâu.

@ Sum: có thể là vì ảnh không đugns định dạng hay ảnh có size lớn quá không?
Nếu vậy thì bác có thể up lên trang nào đó rồi chèn ảnh lên đây bằng link được mà.

Mà Sum này, cái team đó có phải là cái Trainer Card trong sign của bác không?

Summonnight
07-03-2012, 03:04 PM
Cái đó là Mỉage Tower, bạn cần có Mach Bike để lên tầng trên cùng và lấy 1 trong 2 cái hóa thạch để hồi sinh thành pokemon tiền sử. Khi bạn lấy 1 cái thì cái tháp sẽ chìm mất luôn, chẳng hiẹn lại nữa đâu.

@ Sum: có thể là vì ảnh không đugns định dạng hay ảnh có size lớn quá không?
Nếu vậy thì bác có thể up lên trang nào đó rồi chèn ảnh lên đây bằng link được mà.

Mà Sum này, cái team đó có phải là cái Trainer Card trong sign của bác không?

Đúng rồi bác :D, đánh trong đó sợ nhất gặp Latios :))

upbringing
07-03-2012, 06:03 PM
lâu lâu ngồi chơi pokemon cũng giải sì trét nhỉ :))

pontan
07-03-2012, 06:13 PM
Jirachi pkm thực hiện điều ước,con này ko bắt đc hả mấy a

Summonnight
07-03-2012, 06:42 PM
Cheat thôi bạn ===> :O

luongsihung
07-03-2012, 08:34 PM
rất hiếm ra zzzz 1 là ráng cày 2 là cheat thôi zz

2become2
08-03-2012, 06:44 AM
poke-mega.org/download,down ở đó,về giải nén ra,rồi chỉnh lại option=>emulator=>save type 128k.
thanks nhé đang kiếm link :X :X :X

Deforestation
08-03-2012, 03:08 PM
Cày ở đâu ra Jirachi hả bạn?

@Sum: bác chơi cả con Dragonite à. Pokémon tôi thích nhất đó trong các Gen.
Moveset của nó thế nào vậy?

Summonnight
08-03-2012, 04:28 PM
Extremespeed - Earthquake - Dragon Dance - Superpower ;)). Thấy gen IV nó học đc Extremespeed nên cũng ham hố cho vào :">

Em cũng thích Dragonnite hơn Salamence :x

pontan
08-03-2012, 06:13 PM
cày như thế nào a,cụ thể là ở đâu

Deforestation
08-03-2012, 08:34 PM
Ừm, hồi đó lúc mới chỉ có Gen I thì tôi đã thích Dragonite rồi, tới giờ vẫn thích nó! :D

james92
11-03-2012, 12:14 AM
nner Focus đó hả? Có nhiều người thích Synchronize hơn là Inner Focus đó.

Sẵn nói luôn, Con Gardevoir thì tôi luôn thích dùng Trace hơn Synchronize.

pontan
15-03-2012, 05:48 PM
tức wa đi, hôm wa đi tới Sky Pillar mà ko biết cách vào, thấy anh sum đang onl liền gởi tin nhắn mà đợi mún chết lun nó chưa tới anh sum nữa,haiz. Mún trả lời nhanh bằng forum đúng là ko thể rùi. Ai giúp e cách vào Sky Pillar với, e vừa đánh thức Kyogre xong là tới đó liền mà cửa ko mở

Summonnight
15-03-2012, 06:06 PM
Sky Pillar bạn phải đổi thành Mach Bike (ko nhớ có ghi đúng ko nữa) - cái xe đạp đi nhanh nhé thì mới qua đc các ô nứt được. Trong E khác với R/S là bạn có thể bắt đc cả Groudon và Kyogre, nên bạn có thể bắt đc chúng sau khi đánh E4 xong thôi, lên Sky Pillar cũng vậy, đánh thức Groudon và Kyogre trước đánh E4 nhưng ko thể bắt đc luôn nhé . Đây cũng là điểm mình thấy rất hay ở E, mà E4 bây h cũng ko có steven như R/S nữa, anh ý thành champion luôn rồi nên sau này mới đánh đc ;)).
Sau khi đánh E4 thì sẽ có 1 vũng mưa và 1 vùng nắng, bạn lên đài khí tượng gần gym 6 để hỏi lão giáo sư xem nơi nào thì nắng và nơi nào thì mưa, nó thay đổi liên tục theo thời gian.
Mình ít kiểm tra thư lắm, có gì hỏi thì bạn post trên này cũng đc :D, ko thì bác Def onl thì bác cũng trả lời dùm :)

pontan
15-03-2012, 06:58 PM
Sky Pillar bạn phải đổi thành Mach Bike (ko nhớ có ghi đúng ko nữa) - cái xe đạp đi nhanh nhé thì mới qua đc các ô nứt được. Trong E khác với R/S là bạn có thể bắt đc cả Groudon và Kyogre, nên bạn có thể bắt đc chúng sau khi đánh E4 xong thôi, lên Sky Pillar cũng vậy, đánh thức Groudon và Kyogre trước đánh E4 nhưng ko thể bắt đc luôn nhé . Đây cũng là điểm mình thấy rất hay ở E, mà E4 bây h cũng ko có steven như R/S nữa, anh ý thành champion luôn rồi nên sau này mới đánh đc ;)).
Sau khi đánh E4 thì sẽ có 1 vũng mưa và 1 vùng nắng, bạn lên đài khí tượng gần gym 6 để hỏi lão giáo sư xem nơi nào thì nắng và nơi nào thì mưa, nó thay đổi liên tục theo thời gian.
Mình ít kiểm tra thư lắm, có gì hỏi thì bạn post trên này cũng đc :D, ko thì bác Def onl thì bác cũng trả lời dùm :)
anh hiểu sai ý e rùi, ý e là e ko vào đc cái tháp,nó bảo "door closed" gì gì đó e quên rùi,nhưng tóm lai là ko vào đc cái cửa

Summonnight
15-03-2012, 08:12 PM
Bạn đánh E4 chưa?, sao lại door closed nhỉ :(. Nếu vào đc thì vào luôn, ko vào đc thì do mỏng đá chặc ko cho vào chứ nhỉ :(. Ý bạn là Sky Pillar bắt Rayquaza đúng ko?

pontan
15-03-2012, 09:07 PM
Bạn đánh E4 chưa?, sao lại door closed nhỉ :(. Nếu vào đc thì vào luôn, ko vào đc thì do mỏng đá chặc ko cho vào chứ nhỉ :(. Ý bạn là Sky Pillar bắt Rayquaza đúng ko?
đúng rùi nó đó anh, theo hướng dẫn của mấy mem trên mạng thì sau khi đánh thức Kyogre thì sẽ vào đánh thức con Rayquaza chứ chưa bắt đc

namtuankt34
15-03-2012, 09:14 PM
ui zoi em vào nghe các anh mà như vịt nghe sấm thế có chết không @@

Summonnight
15-03-2012, 10:58 PM
đúng rùi nó đó anh, theo hướng dẫn của mấy mem trên mạng thì sau khi đánh thức Kyogre thì sẽ vào đánh thức con Rayquaza chứ chưa bắt đc

Mình nhớ ko nhầm thì đánh thức cả Groudon và Kyogre mà nhỉ :-?, Rayquaza chỉ có nhiệm vụ hòa giải thôi. Đọc truyện đến đoạn này Sapphire tỏ tình với Ruby :-"

pontan
16-03-2012, 12:28 AM
Mình nhớ ko nhầm thì đánh thức cả Groudon và Kyogre mà nhỉ :-?, Rayquaza chỉ có nhiệm vụ hòa giải thôi. Đọc truyện đến đoạn này Sapphire tỏ tình với Ruby :-"
e đã đánh thức Groudon và Kyogre rùi,vấn đề là cái tháp nơi Rayquaza ngủ ko vào đc:tuc gian:

Summonnight
16-03-2012, 08:38 AM
Thế bạn đã đánh xong E4 chưa :-w

Deforestation
16-03-2012, 11:00 AM
Hì, thích cái khúc tỏ tình trong manga! :D
anh hiểu sai ý e rùi, ý e là e ko vào đc cái tháp,nó bảo "door closed" gì gì đó e quên rùi,nhưng tóm lai là ko vào đc cái cửa
Sau khi đánh thức Kyo và Grou thì bạn phải về Sootopolis City (cái tphố nằm trong miệng núi ấy) và đi theo cốt truyện thì mới vào cái Sky Pillar được. Cụ thể là về dó, bạn sẽ chứng kiến 1 đoạn phim ngắn về trận đánh của 2 con đó, rồi bạn sẽ nói chuyện với cái gã lên làm Champion thay cho Wallace đó, hắn sẽ dẫn bạn gặp Wallace ở trong Cave of Origin. Khi đó bạn nói chuyện xong rồi mới bay tới Sky Pillar. khi đó bạn mới vào được.
ui zoi em vào nghe các anh mà như vịt nghe sấm thế có chết không @@
Câu bài à? Coi chừng đấy!

pontan
16-03-2012, 12:09 PM
nói zay bản E này lấy từ cốt truyện ah thú vị thật.
Lúc Ruby và Sap tỏ tình thật cảm động,Sap thật dũng cảm khi bầy tỏ tình cảm trc. Mà bất ngờ là Ruby vì Sap và giấu đi khả năng siêu phàm của mình, đúng là duyên phận, phần có cảm xúc dâng trào ko sao tả đc.
Lúc Ruby gỡ mủ xuống nhìn rất bảnh và cực đẹp. Nhiều nét giống ông bố nhưng đẹp hơn nhiều

Summonnight
16-03-2012, 03:35 PM
Rayquaza, Salamence, Dragonite x4 với Ice 8-}. Trong Battle Frontier, có lượng pokemon với Ice punch hay Ice Beam khá nhiều nên Salamence, Dragonite chắc chỉ dùng để dứt điểm quá =))

Quên mất hình như truyện lấy từ game đó

pontan
16-03-2012, 05:35 PM
Rayquaza, Salamence, Dragonite x4 với Ice 8-}. Trong Battle Frontier, có lượng pokemon với Ice punch hay Ice Beam khá nhiều nên Salamence, Dragonite chắc chỉ dùng để dứt điểm quá =))

E cũng có nghe là game có trc mới thành truyện, cái này hơi ngược so với những game khác nhĩ

Deforestation
17-03-2012, 10:48 AM

Bác còn kể thiếu Flygon nữa đó. :))
Ừm, dùng để đánh khi biết chắc là đối phương không có Ice Punch/Beam thôi. :))
E cũng có nghe là game có trc mới thành truyện, cái này hơi ngược so với những game khác nhĩ
Cũng đâu có ngước gì đâu. Có những truyện khác cũng vậy mà.

tuandhcn
17-03-2012, 10:50 AM
nghe cóvver như là ngược đời nhưng mà lại là sự thật :))

pontan
17-03-2012, 06:21 PM
e có 1 flygon rùi ko biết nên truyền nó kill gì cho phù hợp nhỉ??e đã truyền 1 fly rùi

tuandhcn
17-03-2012, 06:23 PM
:)) thế thì cũng đú đởn ty nhỉ a e

Summonnight
17-03-2012, 10:59 PM
Bác còn kể thiếu Flygon
Flygon chỉ x2 thôi mà bác, nó có hệ Ground mà :-"

e có 1 flygon rùi ko biết nên truyền nó kill gì cho phù hợp nhỉ??e đã truyền 1 fly rùi
Mình sẽ cho học Rock Slide - Earth Quake - Screech - Aerial Ace
Trong Gen III các đòn của Dragon đều là SP.Atk, trong khi đó Dragon lại thiên về Atk hơn :(
thế thì cũng đú đởn ty nhỉ a e
Bạn spam bài

P/S: Cheat bắt pokemon nhiều quá hư luôn cái file save E để trade rồi , ôi bao nhiêu pokemon quý của tôi :(

Summonnight
17-03-2012, 11:11 PM
Pontan có thể bắt Medicham với move Hi Jump Kick - Rock Slide - Shadow Ball - .... cũng hay lắm. Tuy chỉ số trung bình, mức Atk trung bình nhưng có Ability có thể "Raise Atk" nên đánh đc lắm :-?. 1hit Hi Jump Kick là Snorlax toi, trong khi Dragonite chưa DD dù Super Power cũng ko KO 1 hit đc ( trong Battle Frontier). Hệ Fight/ Psychic nên ko bị Psychic làm phiền nhiều nữa, Shadow Ball để thịt Psychic, Rock Slide để đánh Fly ( tuy nhiên thường có Spd thấp hơn nên dễ chết ngay lượt đầu), Hi Jump Kick uýnh Normal - nhất là con Blissey thúi. Chiểu còn lại hơi băn khoăn, Fail chăng :-?

pontan
18-03-2012, 12:26 AM
Medicham con này e chưa train nhưng nó có thể dễ dàng bắt đc ở victoryroad đấy thôi,ko hiếm. ĐỘi hình của e mún tham gia E4 gồm
Blaziken,Aggon,Grumpig,Flygon,Milotic. Còn một con e vẫn chưa nghĩ ra con gì, ko biết có con nào có sleep mà mạnh mạnh ko a

pontan
18-03-2012, 12:29 AM
còn con Feebas ko biết bắt làm sao :((. Anh Dè có nói nhưng e ko cái đó là gì nưa hix. Bắt cả buổi ko thấy gi cả

Jackyloc1412
18-03-2012, 02:27 AM
Feebas muốn bắt thì ngoại trừ cực kiên nhẫn đi câu ở road 119 đến khi xác định ô nào có Feebas ra chỉ còn cách cheat 8-} 1 trong những con theo cảm nhận cá nhân thì muốn bắt khó không thua gì roaming legendary :|

Summonnight
18-03-2012, 09:52 AM
Medicham con này e chưa train nhưng nó có thể dễ dàng bắt đc ở victoryroad đấy thôi,ko hiếm. ĐỘi hình của e mún tham gia E4 gồm
Blaziken,Aggon,Grumpig,Flygon,Milotic. Còn một con e vẫn chưa nghĩ ra con gì, ko biết có con nào có sleep mà mạnh mạnh ko a
Thế chắc Breelom, move set của mình: Focus Punch - Spore - Substitute - Sword Dance /Rock Slide
Spore gây sleep với Acc 100%, Substitute xong thì tha hồ mà Focus Punch ;)) chưa kể đã Sword Dance rồi. Rock Slide để trị Fly, Breeloom bị x4 với Fly :(. Mình dùng con này đấm rất sướng tay trong Battle Frontier :))
Tuy nhiên đánh chủ yếu là Spore trước nên gặp những con có Spd cao hơn thì...:(, bọn Fly hay có Spd cao lắm =)). Nên khi luyện bạn nên bắt những con có nature Jolly(tăng Spd, giảm SP.Atk) rồi luyện thêm Spd cho nó, hay Adamant cũng đc rồi luyện Spd

Lên google gõ " Nâng cao kiến thức về Type vnsharing", hay lắm :-O

còn con Feebas ko biết bắt làm sao :((. Anh Dè có nói nhưng e ko cái đó là gì nưa hix. Bắt cả buổi ko thấy gi cả

Jacky nói đúng đó :D, khó bắt lắm

Deforestation
18-03-2012, 10:48 AM
Flygon chỉ x2 thôi mà bác, nó có hệ Ground mà :-"

Mình sẽ cho học Rock Slide - Earth Quake - Screech - Aerial Ace
Trong Gen III các đòn của Dragon đều là SP.Atk, trong khi đó Dragon lại thiên về Atk hơn :(

Bạn spam bài

P/S: Cheat bắt pokemon nhiều quá hư luôn cái file save E để trade rồi , ôi bao nhiêu pokemon quý của tôi :(
Ground chịu x2 dam từ Ice nữa, bác quên à? Chỉ có Rock là x1 thôi. Coi chừng bác nhớ nhầm đó.
Có thể thay Screech bằng Dragon Claw để kiếm STAB được mà. Hoặc là Dragonbreath vừa để kiếm STAB vừa để kiếm Paralyzed luôn.
Pontan có thể bắt Medicham với move Hi Jump Kick - Rock Slide - Shadow Ball - .... cũng hay lắm. Tuy chỉ số trung bình, mức Atk trung bình nhưng có Ability có thể "Raise Atk" nên đánh đc lắm :-?. 1hit Hi Jump Kick là Snorlax toi, trong khi Dragonite chưa DD dù Super Power cũng ko KO 1 hit đc ( trong Battle Frontier). Hệ Fight/ Psychic nên ko bị Psychic làm phiền nhiều nữa, Shadow Ball để thịt Psychic, Rock Slide để đánh Fly ( tuy nhiên thường có Spd thấp hơn nên dễ chết ngay lượt đầu), Hi Jump Kick uýnh Normal - nhất là con Blissey thúi. Chiểu còn lại hơi băn khoăn, Fail chăng :-?
Fail nào? Đâu có chiêu nào là Fail đâu? Có thể dùng Elemental Punch cho chiêu cuối được mà.
Mà cái Hi Jump Kick khá nguy hiểm đó nha. Bạn mà miss là . . . bái bai 1/16 (hay 1/8) max HP đó.
Sleep mà mạnh à? Hypnosis đi chug với đám Psychic cũng được, duy có điều Accuracy chỉ là 55% :( Có lẽ bạn dùng Breelom đi, Vừa có Spore vừa có Effect Spore --> đối thủ có thể bị dính poison/para/sleep khi nó đánh mình trước.
Thì tôi nói rồi, Feebas không chỉ cần kiên nhẫ, nó còn cần Luck nữa.

Lần đó tôi mất gần 4 ngày mới mò được 2 ô nước có Feebas (ở liền kề nhau luôn đó), giờ thì khỏe rồi, tôi cứ breed ra mấy con Feebas con rồi Trade là xong!
Thế chắc Breelom, move set của mình: Focus Punch - Spore - Substitute - Sword Dance /Rock Slide
Spore gây sleep với Acc 100%, Substitute xong thì tha hồ mà Focus Punch ;)) chưa kể đã Sword Dance rồi. Rock Slide để trị Fly, Breeloom bị x4 với Fly :(. Mình dùng con này đấm rất sướng tay trong Battle Frontier :))
Tuy nhiên đánh chủ yếu là Spore trước nên gặp những con có Spd cao hơn thì...:(, bọn Fly hay có Spd cao lắm =)). Nên khi luyện bạn nên bắt những con có nature Jolly(tăng Spd, giảm SP.Atk) rồi luyện thêm Spd cho nó, hay Adamant cũng đc rồi luyện Spd

Lên google gõ " Nâng cao kiến thức về Type vnsharing", hay lắm :-O

Gặp bọn Fly mà tung Bree ra thì có mà ăn cám! :)) Có thể tung ra khi đã cho bọn dó bị Para/Sleep thôi.

Summonnight
18-03-2012, 01:05 PM
Ground chịu x2 dam từ Ice nữa, bác quên à? Chỉ có Rock là x1 thôi. Coi chừng bác nhớ nhầm đó.
Có thể thay Screech bằng Dragon Claw để kiếm STAB được mà. Hoặc là Dragonbreath vừa để kiếm STAB vừa để kiếm Paralyzed luôn.
Đúng rồi em quên mất =.=, thay Dragonbreath là ý hay đó vì Screech acc thấp
Mà cái Hi Jump Kick khá nguy hiểm đó nha. Bạn mà miss là . . . bái bai 1/16 (hay 1/8) max HP đó.
Đôi khi 1/2 hoặc hơn đó :((
Gặp bọn Fly mà tung Bree ra thì có mà ăn cám! Có thể tung ra khi đã cho bọn dó bị Para/Sleep thôi.
[Ability]Poison Heal có đc khi lên Gen IV có vẻ hay lắm :x

pontan
18-03-2012, 01:13 PM
Nơi bắt Feebas trãi dài cả con sông đường 119 lun á!?!
hix hix,mệt rùi

Deforestation
18-03-2012, 08:55 PM
Đúng rồi em quên mất =.=, thay Dragonbreath là ý hay đó vì Screech acc thấp

Đôi khi 1/2 hoặc hơn đó :((

[Ability]Poison Heal có đc khi lên Gen IV có vẻ hay lắm :x
À, bạn thay Hi Jump Kick bằng Brick Break cũng có thể là khá ngon mà. Base Power có 70 (không mạnh bằng) nhưng lại có thể phá vỡ mấy lá chắn Screenlight/Reflect đó.
Nhưng nói chung là với Medi thì người ta thường dùng Hi Jump hơn là Brickbreak
Nơi bắt Feebas trãi dài cả con sông đường 119 lun á!?!
hix hix,mệt rùi
ừ, mệt lắm đó! :D

Summonnight
18-03-2012, 09:51 PM
, bạn thay Hi Jump Kick bằng Brick Break cũng có thể là khá ngon mà. Base Power có 70 (không mạnh bằng) nhưng lại có thể phá vỡ mấy lá chắn Screenlight/Reflect đó.
Nhưng nói chung là với Medi thì người ta thường dùng Hi Jump hơn là Brickbreak
Dùng Hi Jump Kich 1hit KO Snorlax đã lắm, cơ mà ko nhớ Medicham có học đc Brick Break ko nữa :-?

Deforestation
18-03-2012, 10:08 PM
Lên serebii xem lại xem sao. Tôi nhớ là khôgn được à.

pontan
20-03-2012, 06:22 PM
240987
chổ liên kết giữa 118 và 119 có thể bắt đc Feebas ko mấy a? NẾu sùng goodrod thì có thể câu đc nó ko

pontan
20-03-2012, 06:23 PM
hĩ, ảnh nhỏ wa nhỉ, mấy anh thông cảm e mới tâp post ảnh hixhix

Summonnight
20-03-2012, 06:29 PM
Bác Def đã bảo nó random trong đoạn sông đó mà bạn :). Dùng Super Rod nhé :)

pontan
20-03-2012, 06:41 PM
Bác Def đã bảo nó random trong đoạn sông đó mà bạn :). Dùng Super Rod nhé :)
nhưng nếu dùng chức năng tìm kiếm thì chổ đó ko hiện thị là có
240988 chổ này mới có??

Summonnight
20-03-2012, 07:08 PM
Nó chỉ hiện thị thế thôi, Feebas là con khó bắt hơn cả legendary đó. Yếu tố may mắn là rất cần thiết :>

ForGaneKa
20-03-2012, 07:17 PM
http://www.youtube.com/watch?v=-4CmQjnUDsw
Tặng bạn ^^ Cách bắt Feebas :D

Deforestation
20-03-2012, 09:21 PM
240987
chổ liên kết giữa 118 và 119 có thể bắt đc Feebas ko mấy a? NẾu sùng goodrod thì có thể câu đc nó ko
Chỗ đó là không có đâu! Chỉ Route 119 thôi!
nhưng nếu dùng chức năng tìm kiếm thì chổ đó ko hiện thị là có
240988 chổ này mới có??
Ừm, đúng rồi, ở đó đó! Chúc bạn may mắn nha! :))
Clip khá hay đó!

pontan
21-03-2012, 12:16 AM
Cảm ơn rất nhiu,nhưng sao Rayquaza đen thui zay ><

pontan
21-03-2012, 12:39 AM
haha,bắt đc rùi, cuối cùng cũng bat91 đc Feebas mừng wa hahaha:ban sung:

Deforestation
21-03-2012, 10:03 AM
haha,bắt đc rùi, cuối cùng cũng bat91 đc Feebas mừng wa hahaha:ban sung:
Thế thì bạn nên bắt 1 cạp đi, để về sau chỉ cần breed là có, khỏi mất công đi câu nữa.
Cảm ơn rất nhiu,nhưng sao Rayquaza đen thui zay ><
Ray đó là Shiny Ray đó. Tỉ lệ gặp shiny là rất hiếm đó.
btw, shiny pokemon thì chỉ để xem hay để chưng lên thôi chứ chẳng có stat tốt hơn hay mạnh hơn pokemon thường đâu.

pontan
21-03-2012, 12:03 PM
sao hôm wa up bài mà ko lên nhĩ. Cho e hỏi lại: cái pkbl lấy ở đâu. Còn Berry cho Feebas là tên gì

Summonnight
21-03-2012, 04:01 PM
Bạn xem ở đây nhé http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=426856

Deforestation
21-03-2012, 08:58 PM
Ganlon Berry chẳng có đâu. Nếu bạn chơi Colosseum thì mới có mà trade qua, còn chỉ chơi trên E không thì chẳng có đâu!
Tốt nhất là dùng Pamtre Berry đi, (Durin Berry cũng có thể dùng được) vì nó có thể kiếm được ngay trong game E. Cách kiếm cũng chẳng phải dễ đâu! Chỉ khi bạn đánh E4 rồi mới unlock được mấy từ trong ngân hàng từ khi bạnnnoiis chuyên với Berry master's wife.
Lời khuyên của tôi là dùng Rabuta hoặc Cornn Berry và chỉ nên xay tạo PokeBlock ở bàn có 3 người sẵn đó.

Summonnight
21-03-2012, 10:56 PM
Haizz, ngày trước mấy pokemon mình khinh khinh thì bây h bị nó đạp te tua trong Battle Frontier =)). Phải nói đánh ở đây hay hơn Trainer Tower của FR/ LF rất nhiều :">

pontan
22-03-2012, 12:41 AM
Ganlon Berry chẳng có đâu. Nếu bạn chơi Colosseum thì mới có mà trade qua, còn chỉ chơi trên E không thì chẳng có đâu!
Tốt nhất là dùng Pamtre Berry đi, (Durin Berry cũng có thể dùng được) vì nó có thể kiếm được ngay trong game E. Cách kiếm cũng chẳng phải dễ đâu! Chỉ khi bạn đánh E4 rồi mới unlock được mấy từ trong ngân hàng từ khi bạnnnoiis chuyên với Berry master's wife.
Lời khuyên của tôi là dùng Rabuta hoặc Cornn Berry và chỉ nên xay tạo PokeBlock ở bàn có 3 người sẵn đó.
EM dùng mấy Berry có thuộc tính dry cũng đc pai ko anh??

Deforestation
22-03-2012, 10:51 AM
Haizz, ngày trước mấy pokemon mình khinh khinh thì bây h bị nó đạp te tua trong Battle Frontier =)). Phải nói đánh ở đây hay hơn Trainer Tower của FR/ LF rất nhiều :">
Chuẩn không cần chỉnh! Battle Tower đánh chơi cho vui thôi chứ chẳng có challenge nhiều.
EM dùng mấy Berry có thuộc tính dry cũng đc pai ko anh??
Ừm, có thể được. Nhưng để đạt điểm Beauty cao thì bạn nên dùng các Berry có số tận cùng bằng 2, 4, 7, 9 (như 2, 4, 17, 29 ... ấy) Vì khi tạo PokeBlock, nó sẽ cho ra Vị Dry + Sour (các Berry -2 và -7) và Bitter + Dry (các Berry -4 và -9) Còn các Berry khác theo chú thích có vị Dry (vị phụ) nên chẳng cho ra PokeBlock có vị Dry đâu.

Nói thêm rằng các Berry -2 và -7 cho điểm Dy cao hơn các Berry -4 và -9 vì Dry là hương vị chính của nó mà.

pontan
22-03-2012, 06:34 PM
nếu dùng Chesto berry,Bluk berry có đc ko anh. Berry có thể mua đc ko, e chỉ mới có 7 cái Chesto à, ko bik có thể tăng thêm đc ko.
Sau khi cho Feebas ăn 7 cái Chesto và 4 cái Bluk mà beaty vẫn ko đầy,còn Feebas thì ko chịu ăn nữa hix,làm sao đây.

Deforestation
23-03-2012, 09:38 AM
nếu dùng Chesto berry,Bluk berry có đc ko anh. Berry có thể mua đc ko, e chỉ mới có 7 cái Chesto à, ko bik có thể tăng thêm đc ko.
Sau khi cho Feebas ăn 7 cái Chesto và 4 cái Bluk mà beaty vẫn ko đầy,còn Feebas thì ko chịu ăn nữa hix,làm sao đây.
Được bạn à. Nhưng điểm Dry của nó không cao bằng khi dùng Kelpsy (#22) hay Cornn (#27) hoặc Pamtre (#32) thôi.
Trườngh hợp bạn gặp là do con Fee nó đã ăn đầy số PokeBlock cho phép rồi, chẳng ăn thêm được nữa đâu.
Nếu bạn dùng các loại trên (#22, #27, #32) thì có thể bạn chỉ cần cho ăn khoảng nửa số PokeBlock ăn được là max Beauty rồi.

Đê biết xem pokemon có ăn thêm PokeBlock được không, bạn xem cái ngôi sao nhấp nháy trong phần Condition của PokeNav đó. Nói thêm là các ngôi sao nhấp nháy nhé, chớ chẳng phải là luôn hiện ra nhé. Khi nó đã ăn đủ số PokeBlock thì nó sẽ hiện lên như thế này:
http://fgt.vnexpress.net/attachment.php?attachmentid=241018&stc=1&d=1332470009
Nếu con Fee của bạn không ăn thêm PokeBlock nữa và có tình trạng như trên thì có nghĩa là bạn đã thất bại trong việc Max Beauty. Xin chia buòn! Chỉ còn nước bắt đầu lại với con Fee khác thôi! Con đó "đi vào dĩ vãng" rồi! :D

pontan
23-03-2012, 12:14 PM
Được bạn à. Nhưng điểm Dry của nó không cao bằng khi dùng Kelpsy (#22) hay Cornn (#27) hoặc Pamtre (#32) thôi.
Trườngh hợp bạn gặp là do con Fee nó đã ăn đầy số PokeBlock cho phép rồi, chẳng ăn thêm được nữa đâu.
Nếu bạn dùng các loại trên (#22, #27, #32) thì có thể bạn chỉ cần cho ăn khoảng nửa số PokeBlock ăn được là max Beauty rồi.

Đê biết xem pokemon có ăn thêm PokeBlock được không, bạn xem cái ngôi sao nhấp nháy trong phần Condition của PokeNav đó. Nói thêm là các ngôi sao nhấp nháy nhé, chớ chẳng phải là luôn hiện ra nhé. Khi nó đã ăn đủ số PokeBlock thì nó sẽ hiện lên như thế này:
http://fgt.vnexpress.net/attachment.php?attachmentid=241018&stc=1&d=1332470009
Nếu con Fee của bạn không ăn thêm PokeBlock nữa và có tình trạng như trên thì có nghĩa là bạn đã thất bại trong việc Max Beauty. Xin chia buòn! Chỉ còn nước bắt đầu lại với con Fee khác thôi! Con đó "đi vào dĩ vãng" rồi! :D
Mấy cái #22,#27 xem ở đâu anh. Mà mấy cái berry anh nói sao trong suốt hành trình từ gym1->gym8 em ko có cái nào hết zay

Izamaek
23-03-2012, 09:53 PM
Mấy cái #22,#27 xem ở đâu anh. Mà mấy cái berry anh nói sao trong suốt hành trình từ gym1->gym8 em ko có cái nào hết zay
Theo mình nhớ thì ông Berry Master sẽ cho mình 1 số cái như vậy. Sau khi mình lấy được hết huy hiệu bạc của Battle Frontier và huy hiệu vàng của Battle Frontier thì Scott cũng cho mình loại bery hiếm. NHớ tận dụng mà trồng

pontan
24-03-2012, 04:56 PM
Theo mình nhớ thì ông Berry Master sẽ cho mình 1 số cái như vậy. Sau khi mình lấy được hết huy hiệu bạc của Battle Frontier và huy hiệu vàng của Battle Frontier thì Scott cũng cho mình loại bery hiếm. NHớ tận dụng mà trồng
trồng á,sao lúc bắt đầu game đã trồng thử một cây bây giờ hết gym rùi mà nó vẫn là mầm thôi???

Deforestation
24-03-2012, 08:29 PM
Thế thì bạn đã chỉnh nhầm chế đọ Save Type rồi. Hoặc do bạn đã không chỉnh Real Time Clock trong phần Options/Emulator nên game khôgn kích hoạt thời gian.
Nếu bạn chỉnh lại thành Real Time Clock thì có thể các Berry bạn trồng sẽ nảy mầm.

Mấy cái #22, #27 thì bạn cứ đi theo cốt truyện là sẽ có thôi mà. Hoặc là bạn nói chuyện với Berry Master thì ổng sẽ cho bạn thôi.

pontan
25-03-2012, 11:52 AM
Thế thì bạn đã chỉnh nhầm chế đọ Save Type rồi. Hoặc do bạn đã không chỉnh Real Time Clock trong phần Options/Emulator nên game khôgn kích hoạt thời gian.
Nếu bạn chỉnh lại thành Real Time Clock thì có thể các Berry bạn trồng sẽ nảy mầm.

Mấy cái #22, #27 thì bạn cứ đi theo cốt truyện là sẽ có thôi mà. Hoặc là bạn nói chuyện với Berry Master thì ổng sẽ cho bạn thôi.
zay pải wa E4 mới có thể cho Feebas tiến hóa đc ah?? hix hix

Summonnight
25-03-2012, 11:54 AM
Qua E4 còn nhiều điều thuận lợi hơn ;)), như đánh Battle đc rồi :))

pontan
25-03-2012, 12:00 PM
Qua E4 còn nhiều điều thuận lợi hơn ;)), như đánh Battle đc rồi :))
Định đem theo con Milotic đánh E4 zay đành phải chọn con khác rùi

pontan
25-03-2012, 12:41 PM
E có mấy con pkm ko biết truyền kill gì cho nó, mấy anh giúp đỡ nha, sẵn cho em hỏi kill đó là kill số mấy luôn:
Blaziken
Grumpig
Flygon
Whiscash
Aggron
Camerupt

Deforestation
25-03-2012, 01:52 PM
E có mấy con pkm ko biết truyền kill gì cho nó, mấy anh giúp đỡ nha, sẵn cho em hỏi kill đó là kill số mấy luôn:
Blaziken
Grumpig
Flygon
Whiscash
Aggron
Camerupt
Skill số mấy là sao? Đâu có số thứ tự đâu? Ngoại trừ mấy cái Tm, HM thôi chớ.
Blaz: Sky Upper Cut, Blaze Kick, Bulk Up với cái gì đó, ai biết, tôi ko thường dùng nó nên chẳng rõ
Grum: Có calm Mind + Psychic thì cũng tốt thôi, còn lại thì cũng lý do trên
FlyGon: bác Sum nói rồi đó!
Whishcash: Earthquake với Surf để lấy STAB có thể thêm Rain Dance để boost power của Surf, cái còn lại thì chịu
Aggron: Có thể Earthquake, RockSlide hay gì gì đó - chịu luôn
Camerupt: Có thể dùng Eruption hay OverHeat hay gì đó + Sunny Day, có thể thêm vào cả Earthquake luôn cũng được.

Summonnight
25-03-2012, 04:01 PM
_ Blaziken: có thể cho Aerial Ace thêm vào để đánh Fighting cùng loại. Có thể thay Sky Upper Cut bằng Hi Jump Kick ( mạnh hơn nhưng nếu trượt thì có thể mất 1/2 máu hoặc hơn :-s)
_ Grumpig: nếu sau này bạn vẫn muốn giữ nguyên để đánh trong Battler thì có thể thêm Ice Punch với Fire Punch, vì là sở thích của bạn chứ mình vẫn thích Gardevoir hơn :">
_ Flygon: Quên mất Flygon ko học đc Aerial Ace nhé
_ Argon: Earth Quake, Rock Slide, Iron tail, Brick Break :-?

Chưa đánh E4 mà tiến hóa đc từng đó pokemon cũng kiên trì phết nhỉ :D

Bạn bấm " tên pokemon " genIII lên google thì sẽ biết các đòn đc đánh số TM bao nhiêu, level bao nhiêu thì học đc trên http://bulbapedia.bulbagarden.net
như http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Camerupt_(Pok%C3%A9mon)/Generation_III_learnset

pontan
25-03-2012, 05:01 PM
sao GenIII mà anh sum có con Typhlosion zay, anh trade từ bản gold wa hay ở bản E có thể bắt nó zay. Nếu zay thì mấy con chikorita và Totodile cũng có thể có ah

pontan
25-03-2012, 05:11 PM
_ Blaziken: có thể cho Aerial Ace thêm vào để đánh Fighting cùng loại. Có thể thay Sky Upper Cut bằng Hi Jump Kick ( mạnh hơn nhưng nếu trượt thì có thể mất 1/2 máu hoặc hơn :-s)
_ Grumpig: nếu sau này bạn vẫn muốn giữ nguyên để đánh trong Battler thì có thể thêm Ice Punch với Fire Punch, vì là sở thích của bạn chứ mình vẫn thích Gardevoir hơn :">
_ Flygon: Quên mất Flygon ko học đc Aerial Ace nhé
_ Argon: Earth Quake, Rock Slide, Iron tail, Brick Break :-?

Chưa đánh E4 mà tiến hóa đc từng đó pokemon cũng kiên trì phết nhỉ :D

Bạn bấm " tên pokemon " genIII lên google thì sẽ biết các đòn đc đánh số TM bao nhiêu, level bao nhiêu thì học đc trên http://bulbapedia.bulbagarden.net
như http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Camerupt_(Pok%C3%A9mon)/Generation_III_learnset (http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Camerupt_%28Pok%C3%A9mon%29/Generation_III_learnset)

Trong trang web có mục by breeding và by tutoring là gì vậy anh

Summonnight
25-03-2012, 06:08 PM
Cyndaquil, Chikorita và Totodile bạn đều có thể có đc 1 trong 3 con khi hoàn thành pokedex. Mấy trang trước mình đã nói lý do mình chơi 2 phần save rồi mà :-"

Deforestation
26-03-2012, 09:38 AM

Tôi cũng thích dùng Gardevoir hơn, đẹp mà mạnh hơn hẳn.
Hừm, Hi Jump Kick mà hụt thì chỉ mất nhiều lắm là 1/4 HP thôi chớ? :-?
sao GenIII mà anh sum có con Typhlosion zay, anh trade từ bản gold wa hay ở bản E có thể bắt nó zay. Nếu zay thì mấy con chikorita và Totodile cũng có thể có ah
Chỉ có khi bạn đã hoàn tất Hoenn Dex (202 con) thôi. Lúc đó bạn nói chuyện với Birch, ổng sẽ cho bạn chọn 1 trong 3 Starter của Gen II.
Trong trang web có mục by breeding và by tutoring là gì vậy anh

Breed là các Move học được khi cho ấp với pokemon khác, còn tutoring là bạn được mấy người trong game dạy 1 số move chỉ học được 1 lần.

pontan
26-03-2012, 12:05 PM
cái Pwr càng cao thì lực đánh càng mạnh hả anh. Còn Acc là tỉ lệ đánh trúng ah?

Jackyloc1412
26-03-2012, 12:41 PM
cái Pwr càng cao thì lực đánh càng mạnh hả anh. Còn Acc là tỉ lệ đánh trúng ah?

Đúng rồi, Pwr max là 150, còn acc max là -- (một số đòn đánh luôn trúng, kiểu như magical leaf chẳng hạn).

Summonnight
26-03-2012, 05:12 PM
Hi Jump Kick mà hụt thì chỉ mất nhiều lắm là 1/4 HP thôi chớ?
Em chơi Medicham lúc đánh trượt toàn mất hơn 1/2 - 3/4 máu, thỉnh thoảng chết luôn 8-X

cái Pwr càng cao thì lực đánh càng mạnh hả anh. Còn Acc là tỉ lệ đánh trúng ah
Đó chỉ là chỉ số lực thôi, 1 phần thì đúng là như thế vì bạn đánh vào hệ kị thì cũng ko mạnh lắm đâu :|
Accuracy là tỉ lệ đánh trúng, như HydroPump/ Fire Blast có Pwr 120 với acc 80%. Phần lớn các đòn đều có acc 100%, 1 số đòn như Aerial Ace bạn sẽ thấy nó ko có acc ( acc:---) tức là tỷ lệ đánh trúng là tuyệt đối

Deforestation
26-03-2012, 09:51 PM
Đúng rồi, Pwr max là 150, còn acc max là -- (một số đòn đánh luôn trúng, kiểu như magical leaf chẳng hạn).
Không bạn à. Cái base power là 250 hay 300 lận. Chỉ có 1 move đạt power đó thôi: Explosion! :D Vì nó mạnh thế nên nó có tác dụng phụ đó! :))

Summonnight
26-03-2012, 09:54 PM
Tác dụng phụ cực kỳ ghê gớm luôn =))

Deforestation
26-03-2012, 10:14 PM
Ừm, Team của Sum khi đánh E4 là thế nào thế?

Summonnight
26-03-2012, 10:19 PM
Lâu rồi cũng ko nhớ nữa :-?? hình như blaziken - argon - medicham - walrein, h đánh trong battle là chủ yếu :D

Deforestation
26-03-2012, 10:23 PM
Tôi thì thường dùng Milotic, Salamence, Flygon, Starter (Blaz hay Scep) Gardevoir và con thứ 6 thì có khi này, khi khác. Có khi là Mightyena, có khi là Raichu (lâu rồi không dùng lại nó)
Vẫn biết là cần Fighting để đánh bọn Normal màtôi chẳng thích dùng bọn Fighting tí nào!

pontan
27-03-2012, 12:05 PM
Tôi thì thường dùng Milotic, Salamence, Flygon, Starter (Blaz hay Scep) Gardevoir và con thứ 6 thì có khi này, khi khác. Có khi là Mightyena, có khi là Raichu (lâu rồi không dùng lại nó)
Vẫn biết là cần Fighting để đánh bọn Normal màtôi chẳng thích dùng bọn Fighting tí nào!
Anh có con Milotic trc khi đánh E4 lun ah. Zay mấy cái berry dùng cho nó anh tìm ở đâu zay, E đi từ gym1->gym8 mà ko thấy mấy berry anh nói

Deforestation
27-03-2012, 09:19 PM
Thì cứ nói chuyện với Berry Master thì ổng sẽ cho các Berry từ #21-#30 thôi chứ có gì đâu. Ngoài ra còn cô gái ở Sootopolis nữa chứ, mỗi ngày 2 berry đó.
Và sau đó là trồng và tưới và thu hoạch thôi!

pontan
30-03-2012, 06:01 PM
sao e trồng berry nó ko lên zay nhĩ, cái bình tưới giúp cây lên nhanh hơn ah??

Summonnight
30-03-2012, 09:25 PM
Nhớ ko nhầm bạn phải chỉnh chế đọ Real Time của giả lập :-?

pontan
31-03-2012, 01:06 AM
chỉnh real time clock rùi thì phải đợi bao lâu sẽ thành cây?
Đòn warter pulse sao e thấy yếu quá, ko biết nó có nên giữ lai ko??

Deforestation
31-03-2012, 03:07 PM
Tùy berry thôi. Orange thì khoảng 8-12 giờ, Lum thì 36 giờ, Kelpsy, Qualot, ... (từ #20 -#30) thì khoảng 18/24 giờ, còn #31-#35 thì 36 giờ. Và bạn phải tưới nước cho nó thường xuyên ở mỗi giai đoạn phát triển nếu muốn có nhiều berry (khi là mầm: 1 lần, khi chồi: 1 lần, khi cao lên: 1 lần, khi nở hoa, 1 lần) Tóm lại bạn phải tưới nước thường xuyên cây mới phát triển tốt được.

Lum: tưới đủ nước thì cho ra 2 berry, không đủ nước thì chỉ cho ra 1 berry thôi.
Mấy berry khác cũng thế.

pontan
31-03-2012, 05:18 PM
đối với hệ ice thì Blizzaro là mạnh nhất rùi hả anh

Summonnight
31-03-2012, 07:17 PM
Gen III thì như thế bạn, nhưng cái acc thấp nên thương dùng IceBeam hơn. Còn cái Sheer cold nữa, 1 hit KO luôn nhưng acc có 30% ah, ko áp dụng đc với pokemon level cao hơn.

Lapras trong Battle Frontier bạn thường thấy move kết hợp của nó là: Sheer Cold( 1 hit KO) - Horn Drill ( 1 hit KO) - Sleep - Sleep Talk. Mặc dù acc thấp nhưng đánh đi đánh lại rất nhiều lần vẫn có cơ hội trúng. Nêu pokemon lựa chọn ko dứt điểm đc 2 -3 turn thì đánh rất khó chịu với con Lapras này :|. Gần hết máu nó lại Sleep rồi Sleep Talk =))

Deforestation
01-04-2012, 08:42 PM
Dewgong cũng có bộ 2 1HKO tương tự với cả Rest nữa đó. :D Thậm chí có cả SleepTalk luôn nữa ấy chứ. :D

pontan
17-04-2012, 05:42 PM
toppic nguội lâu wa rùi, hâm nóng lại nào
Bắt đầu bằng câu hỏi của e nha: pkm có thể lặn sâu dưới đại dương sappire bắt đc ý, mình bắt ở đâu

Deforestation
18-04-2012, 08:28 PM
Con Wailmer/Wailord đó à? cứ dùng Super Rod câu ở Dewford town là có Wailmer thôi, rồi cứ từ từ level nó lên lv 40, nó sẽ evolve thành Wailord
Sau đó dùng HM 08 Dive dạy cho nó là xong. Chú ý là cần phải có huy hiệu thứ 7 trước.

pontan
19-04-2012, 04:48 PM
con Relicanth ấy anh,con này phải wa E4 mới bắt đc ah?

Summonnight
19-04-2012, 07:52 PM
Bắt bãi cỏ dưới đáy biển thành phố Stootopolis ( gym 8), xác suất thấp - 30% gì đó

Deforestation
19-04-2012, 09:03 PM
Bắt trong đám cỏ dưới nước ở Route 126, 127 ấy (chẳng biết nhớ đúng hông nữa :-?), quanh đảo Sootopolis đó.

pontan
23-04-2012, 04:48 PM
dạo này bận chuyện vote cho lớp nên ít vào 4rum,hihi. Anh Def cho e hỏi danh E4 rùi mình làm sao đi đánh cái gì gì mà trong truyện pkm phần E đó

Deforestation
23-04-2012, 08:42 PM
Nếu bạn đã có đủ 60 pokemon trong pokedex thì bạn sẽ được nhận National Dex từ Professor Birch, rồi cả luôn chiếc vé lên Battle Frontier nữa.
Khi lên BF rồi thfi tha hồ màn bạn đánh với trainer, boss để kiếm điểm và lập team :) Và đổi đồ ngon nữa. Cả Move Tutor ngon nữa chớ! :D

pontan
24-04-2012, 05:40 PM
minh lập team mới máy ah??

Summonnight
24-04-2012, 08:06 PM
Có nhiều hình thức lắm, team với máy, với bạn cùng chơi( giống trade), solo ( 1-1, 2-2), đánh tự do, bla bla bla.....

Deforestation
25-04-2012, 09:50 AM
Nhưng nếu chơi trên giả lập VBA thì chuyện lập team với bạn cùng chơi thì hơi khó, lỡ mà đứt link lúc đang đánh thì . . . :GT tt:

pontan
26-04-2012, 04:42 PM
Nhưng nếu chơi trên giả lập VBA thì chuyện lập team với bạn cùng chơi thì hơi khó, lỡ mà đứt link lúc đang đánh thì . . . :GT tt:
thi sao anh,mat het filesave lun ah.Em vua định thử liên kết mạng clan đấu thử.....

Deforestation
26-04-2012, 09:10 PM
Khhong bạn à, chỉ là bạn bị treo giả lập và đứt link thôi. Khi đó thì bạn phải thiết lập lại link và đánh lại từ đầu với người bạn cùng chơi.
Kể ra nếu dùng Wireless thì ít có chuyện đó, hơn là dùng Cable Club. Nhưng nếu xảy ra thì cả hai đều như nhau thôi. >"<

pontan
28-04-2012, 07:40 PM
kill hyperbean mạnh ko anh e thấy lực đánh manh lắm và con nào cũng dùng đc

Deforestation
29-04-2012, 08:58 PM
HyperBeam là Move chứ chẳng phải là kill/skill bạn à.
Nó rất mạnh Base Power là 150 lận đó, Acc: 100%. Chỉ tiếc là pokemon của bạn phải mất 1 turn để recharge lại thôi. --> bất lợi chỗ đó đó. mất 1 turn gần như đồng nghĩa với die :( Đối thủ không chết thì hoặc nếu đối thủ chết và phải switch liền ra mà mình chẳng thể switch thì . . . . . . :(
Nếu đối thủ muốn hồi máu hay làm gì mất 1 turn mình recharge thì phải gọi là hên lắm đó.

Summonnight
30-04-2012, 10:36 AM
Blast Burn, Hydro Canon, Frenzy Plant là 3 đòn tương tự đó

Deforestation
30-04-2012, 10:55 AM
3 move đó là chỉ có thể học được từ Move Tutor bên FRLG thôi. Còn nếu trade qua E thì chẳng biết có breed được không nữa.

FlowerMan
06-05-2012, 03:15 AM
các bạn cho mình hỏi gadevoir có học đk magical leaf kô zậy?? sao cầy 2 kon mà k thấy j hết? emerald nhé)

Summonnight
06-05-2012, 08:05 AM
Trong gen III thì ko học được đâu bạn, chỉ có gen IV và V thôi. Bạn vào đây để xem những đòn Gardevoir sẽ học được trong gen III( Emerald)
http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Gardevoir_(Pok%C3%A9mon)/Generation_III_learnset

pontan
06-05-2012, 05:16 PM
mấy hôm lo thi ko thể chơi game đc,với lai cái chổ lưu file pkm bị sao ý lưu rùi mà mất hoài. Nên tạm thời ko thể tiếp tục. Cho e hỏi câu này trong E thì có bao nhiêu pkm legent. Con Deoxys bắt ở đâu

Deforestation
06-05-2012, 08:34 PM
mấy hôm lo thi ko thể chơi game đc,với lai cái chổ lưu file pkm bị sao ý lưu rùi mà mất hoài. Nên tạm thời ko thể tiếp tục. Cho e hỏi câu này trong E thì có bao nhiêu pkm legent. Con Deoxys bắt ở đâu
Có cặp Lati, Bộ 3 Regi, Bộ Ray-Grou-Kyo, có cả Mew, Ho-oh, Lugia, Deoxys (cần có cheat mới lên đảo được)
Deoxys thì ở Birth Island. Khi lên đó bạn cần phải giải 1 Puzzle rồi mới gặp Deoxys.
Mew thì ở Farawy Island, và bạn cũng cần phải giải 1 game rồi mới gặp Mew.

Để xem thêm chi tiết, bạn vào đây nhé: http://www.serebii.net/emerald/oneoff.shtml
các bạn cho mình hỏi gadevoir có học đk magical leaf kô zậy?? sao cầy 2 kon mà k thấy j hết? emerald nhé)

Trong gen III thì ko học được đâu bạn, chỉ có gen IV và V thôi. Bạn vào đây để xem những đòn Gardevoir sẽ học được trong gen III( Emerald)
http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Gardevoir_(Pok%C3%A9mon)/Generation_III_learnset (http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Gardevoir_%28Pok%C3%A9mon%29/Generation_III_learnset)
Câu trả lời là Garde học được ở trong Gen III luôn chứ chẳng phải là chỉ từ Gen IV, V trở đi đâu.
Bằng chứng là có lần tôi chơi Battle Factory và thuê được 1 "em" Garde có Magical Leaf!
Còn Pokédex nói không thì cũng đúng luôn, vì "hình như" chưa ai Breed hay cheat ra Garde có Magical Leaf hết! (chỉ "hình như" thôi nhé!)

FlowerMan
06-05-2012, 11:43 PM
Có cặp Lati, Bộ 3 Regi, Bộ Ray-Grou-Kyo, có cả Mew, Ho-oh, Lugia, Deoxys (cần có cheat mới lên đảo được)
Deoxys thì ở Birth Island. Khi lên đó bạn cần phải giải 1 Puzzle rồi mới gặp Deoxys.
Mew thì ở Farawy Island, và bạn cũng cần phải giải 1 game rồi mới gặp Mew.

Để xem thêm chi tiết, bạn vào đây nhé: http://www.serebii.net/emerald/oneoff.shtml

Câu trả lời là Garde học được ở trong Gen III luôn chứ chẳng phải là chỉ từ Gen IV, V trở đi đâu.
Bằng chứng là có lần tôi chơi Battle Factory và thuê được 1 "em" Garde có Magical Leaf!
Còn Pokédex nói không thì cũng đúng luôn, vì "hình như" chưa ai Breed hay cheat ra Garde có Magical Leaf hết! (chỉ "hình như" thôi nhé!)
cơ mà thuê đk nói làm j hở bạn? nếu có thì phải là mình có chứ @@

pontan
07-05-2012, 01:33 PM
sao e nhở là mình có lên tàu bay đến mặt trăng để bắt deoxys mà,lúc đó e còn tìm đá mặt trăng trên đó nữa. ko nhớ là Gen III hay IV nhỉ

Deforestation
07-05-2012, 03:14 PM
cơ mà thuê đk nói làm j hở bạn? nếu có thì phải là mình có chứ @@
Tôi biết chuyện đó, nhưng tôi chỉ đưa ra dẫn chứng là Garde cũng có thể học được Magical Leaf thôi.
sao e nhở là mình có lên tàu bay đến mặt trăng để bắt deoxys mà,lúc đó e còn tìm đá mặt trăng trên đó nữa. ko nhớ là Gen III hay IV nhỉ
Vụ này mới đối với tôi đó. Cậu làm sao được thế? :-? :-? :-?

pontan
08-05-2012, 01:25 PM
cũng ko bik là Gen mấy nữa. Nhưng lên đó để bắt Deoxys,trên đó toàn Clefairy thôi

Summonnight
09-05-2012, 09:04 AM
Đúng là Gardevoir có thể học đc Magical Leaf ở genIII nhưng đó là cho tiến hóa từ Kirlia vì Kirlia học đc Magical Leaf, nhưng theo bulbapedia thì nó nói chỉ có ở FR/LG thì Kirlia mới có Magical Leaf thôi bác Def :-?
Ở "By a prior evolution" gần cuối á
http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Gardevoir_%28Pok%C3%A9mon%29/Generation_III_learnset :">

ko nhớ là Gen III hay IV nhỉ
Gen I là Red/Blue/Green/Yellow
Gen II là Gold/Silver/ Cristal
Gen III là Ruby/Shappire/Emerald
Gen IV là Diamond/Pearl/Platinum/Heart Gold/Soul Silver
Gen V là Black/ White
Sắp tới có thêm Black/ White 2 ko biết vẫn tính trong Gen V hay trở thành gen VI
Deoxys có từ gen III trở lên

Hình như là bạn nhớ nhầm sang Jirachi vì trên GameFAQs hướng dẫn như thế từ thời mới ra genIII ( chưa có Emerald thì phải:-?), mà kể cả thế thì cũng dùng cheat thôi bạn ah :D

Deforestation
09-05-2012, 10:48 AM
Đúng là Gardevoir có thể học đc Magical Leaf ở genIII nhưng đó là cho tiến hóa từ Kirlia vì Kirlia học đc Magical Leaf, nhưng theo bulbapedia thì nó nói chỉ có ở FR/LG thì Kirlia mới có Magical Leaf thôi bác Def :-?
Ở "By a prior evolution" gần cuối á
http://bulbapedia.bulbagarden.net/wi...n_III_learnset (http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Gardevoir_%28Pok%C3%A9mon%29/Generation_III_learnset) :">
À, ra là vạy. Mà vậy cũng hơi khó kiếm há. Để hôm nào tớ thử Trade qua rồi breed thử xem.

adjski
14-05-2012, 09:42 AM
mình có cái gba emerald máy NDS.Chơi dc 1 lúc rùi save ,tắt máy,đến lúc bật lên thì bị mất cái file đã save,nó hiện chữ new game.Ai bik cách save chỉ mình nha!

Deforestation
14-05-2012, 04:06 PM
Là sao? bạn chơi băng gba Emerald trên máy NDS à? Khi chơi xong, tắt máy, lúc chơi lại nó mất cái Save trước à?
Tình hình là rất có thể băng E của bạn đã có vấn đề.
Khi trước tôi cũng bị như thế 1 lần, băng GB Red chơi trên máy cầm tay Gameboy Advance (GBA) và cũng bị mất save như vậy, kết quả là: băng đã bị hư! :(

adjski
14-05-2012, 08:33 PM
Là sao? bạn chơi băng gba Emerald trên máy NDS à? Khi chơi xong, tắt máy, lúc chơi lại nó mất cái Save trước à?
Tình hình là rất có thể băng E của bạn đã có vấn đề.
Khi trước tôi cũng bị như thế 1 lần, băng GB Red chơi trên máy cầm tay Gameboy Advance (GBA) và cũng bị mất save như vậy, kết quả là: băng đã bị hư! :(

vậy mình fải làm sao đây,vừa sạc vừa sleep dc ko(đóng nắp).Zaycái băng đó bỏ ah:bat luc:

Deforestation
15-05-2012, 02:26 PM
Vụ vừa sạc vừa ngủ tôi không rõ lắm. Có thể được, nhưng tôi chẳng dám chơi kiểu như thế đâu, khi đó bạn phải để cái máy chạy suốt ngày, mau hư lắm.
Có lẽ bạn nên thử cái băng mới đi thì tốt hơn hết đó.

pontan
26-06-2012, 07:13 PM
chào cả nhà, e đã đánh wa E4 rùi nhưng ko bik làm gì nữa,lên tìm hướng dẫn có hình thì die hết rùi anh def bik trang nào còn ko

Deforestation
27-06-2012, 04:13 PM
Không bạn ơi. :(
Đánh E4 rồi thì chuẩn bị chiến Battle Frontier thôi chớ làm gì nữa.

pontan
27-06-2012, 07:08 PM
á mấy con legent e chưa bắt con nào hết mà. zới lại tới chổ a nói làm sao và đường đi ntn e sợ sót thì uống lắm

Deforestation
27-06-2012, 09:38 PM
THì khi có National Dex thì thằng cha Scott sẽ tự dấn xác tới chỗ bạn thôi, và sau đó hắn sẽ cho Frontier Pass, cuối cùng là lên thuyền đi tới Battle Frontier và chiến thôi.
Chưa bắt đuwocj thì cũng có sao đâu, nếu team mình khá ngon và có may mắn thì cũng có thể giành các huy hiệu rồi.

pontan
28-06-2012, 06:28 PM
sao e zo battle chọn loại level 50 nó nói ko đủ đk zi a. em đã chọn 3 con pkm khác nhau level>50 và cho giữ 3 loại item khác nhau ma vẫn ko đủ đk

Deforestation
28-06-2012, 08:57 PM
level lơn hơn 50 thì khôgn đủ điều kiện là cái chắc rồi =)), vì ở lv 50 thì chỉ pokemon lv 50 (chính xác, không hơn, không kém nhé :))) mới tham gia được.
Nếu team của bạn đeeuf trên lv 50 hết thì chỉ còn nước vào Open Level thôi. Lv của các pokémon của đối thủ sẽ được chỉnh lại cho ngang với lv của pokémon cao nhất của bạn.
Ví dụ: 3 con của bạn có lv 51, lv53 và lv55 thì pokémon ở đó sẽ toàn bộ là lv 55. >"<

pontan
29-06-2012, 07:28 PM
chỉ e cách bắt : Groundon, Kyogre và Rayquaza đi anh. Mà lấy Mystic Ticket làm sao anh

Deforestation
30-06-2012, 10:46 AM
Mystic ticket thì chỉ có nước cheat (nếu chơi trên PC) :(
Grou, Kyo thì bạn vào cái Weather Institute mà nói chuyện với ông kĩ sư ở đó, ổng nói nắng gắt/ mưa rào ở khu vực nào thì gấp gấp bay đến khu vực đó mà tìm kiếm 1 cái hang (Grou) hoặc chỗ có thể dive (Kyo) rồi vào hang/lặn xuống để bắt nó thôi.
Ray thì cứ vào Sky Pillar (đem theo Mach Bike để đi qua Cracked Floor) và lên đỉnh để bắt. Cách lên thì như lúc ta lên đánh thức Ray để ngăn cuộc chiến giữa Kyo với Grou.

pontan
01-07-2012, 01:48 PM
cho e hỏi mấy cái item này dùng sao:
stardust,elixir,revival herb,calcium,lava cookie,blue-white- flute,yellow shard,star piece,protein,lefttovers,carbos,hp up,zinc,shoal shell,big pearl, Nhiu wa ><

Deforestation
01-07-2012, 09:12 PM
Stardust + Starpiece + Nugget + (Big) Pearl ==> bán thôi chứ chả làm gì khác được hết.
(Max) Elixir ==> Hồi PP các move
(Max) Ether ==> Hồi PP của 1 move chọn lựa
Calcium, Protein, . . . (mấy cái có chú thích tăng SpAtt, Att,. . . đó)==> tăng các Status tương ứng 10 points
Lava-cookies ==> hồi HP
Leftovers ==> hồi HP sau mỗi turn của Battle khoảng 1/16 max HP
Yellow/Red/Blue flute ==> giải phóng pokemon đang battle khỏi Confusion/Attraction/Sleep (theo thứ tự)
Yellow/Red/Green/Blue Shard ==> đổi lấy Elementary Stones: Thunder/Fire/Leaf/Water (theo thứ tự)
4 Shoal Shell + 4 Sea Salt ==> tạo ra Shell Bell: hồi HP khi đánh trúng đối thủ trong battle

hailualendoi44
12-07-2012, 07:50 AM
cho em hỏi: Feebas thì đúng là khó bắt thật, yêu cầu để nó tiến hóa thành Milotic là max beauty nhưng nó cũng đâu có lợi thế gì để max beauty đâu mà mọi người cứ max beauty nó rồi đem đi thi contest làm chi????Thà lấy con khác max beauty rồi đem đi thi contest còn hơn khỏi tốn công bắt:GT4:

Deforestation
12-07-2012, 03:00 PM
Vậy chứ bạn bỏ công cho nó max beauty rồi bỏ xó nó à? Uổng vậy? Đã max sẵn thì cho học thêm mấy move Beauty để đi thi luôn cho vui. Dù gì thì nó cũng đã max rồi, giờ muốn max con khác thì phải cho an Pokéblock nữa à? :-? Nghĩa là phải làm lại từ đầu sao?

hailualendoi44
18-07-2012, 12:02 PM
khỏi bắt, cần hoàn thành pokedex thì bắt thôi:GT m:,đỡ mệto56

Deforestation
18-07-2012, 08:55 PM
Tùy bạn thôi, nhưng Milotic là 1 pokémon khá là mạnh đó.

conquy2805
09-08-2012, 03:27 PM
Bắt Wailmer, wailord bằng cách nào vậy? Tui dùng cần câu chẳng được (một con gà cũng không) !
tỉ lệ có 5% thôi siêu hiếm đó bạn

anhduc199pro
13-08-2012, 08:31 PM
Ai có bản giả lập và roms Emerald cho mình link với,

lordadvanced
05-01-2014, 03:39 PM
Cho em hỏi : Sao con Feebas em cho ăn berry nó không ăn nữa mà chưa max beauty h phải làm sao ?

Deforestation
05-01-2014, 10:51 PM
Bạn phải cho ăn PokéBlock mới đúng chứ. Và PokéBlock phải là có tăng Beauty nữa.