PDA

View Full Version : Tùng Lâm toàn tập (st)

Dark_Baron
27-09-2007, 01:38 AM
Với một pro Tùng Lâm thì khỏi nói. Chỉ việc nhắm mắt chạy thẳng về đích và làm những gì mình muốn.Thế nhưng ko phải ai cũng Pro - DB là 1 điển hình đi 10 lần 10 lần chết cả, ko lần nào về đích được :(. May mắn là có 1 Pro ở TGHM đã post bài hướng dẫn chạy Tùng Lâm, nay DB xin mạo muội post về cho pà kon ở đây xem :

Map - Bản Đồ Tùng Lâm :

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=134047&stc=1&d=1190832091

Thủ Thuật - Bí Mật :

- Đường đi về đích được vẽ màu trắng, và là đường đi ngắn nhất, dễ nhất. Tuy nhiên để làm theo được là tùy thuộc vào kỹ năng tránh quái vật chặn đường và kinh nghiệm chạy Tùng Lâm của các bạn.
- Quỹ đạo di chuyển quái vật trên con đường được vẽ màu đỏ.
- Có tất cả 06 Mật thất. Đây là các phòng kín không chạy vào được. Có rất nhiều hòm báu trong các phòng này (Và tất nhiên cũng có thủ vệ). Chỉ có cách vào duy nhất là sử dụng cổng dịch chuyển.
- Cổng dịch chuyển là ngẫu nhiên, nó chuyển bạn đến một vị trí ngẫu nhiên bất kỳ nào đó. Nhưng vẫn có một thủ thuật nhỏ để bạn có thể tự do chọn lựa điểm di chuyển đến một cách chủ động. Với một chút nhanh tay và may mắn, bạn có thể lợi dụng các điểm di chuyển nảy để tới đích nhanh nhất và đào được nhiều hòm báu.

Như trên bản đồ các bạn thấy có 02 cổng dịch chuyển là I và II.
Mỗi cổng dịch chuyển này sẽ ngẫu nhiên di chuyển bạn đến 16 vị trí khác nhau trên bản đồ
Khi bước vào các cổng dịch chuyển này, bật sẵn bảng nhiệm vụ. 1 Ngón tay đặt sẵn vào phím "Y"
Trong vòng khoảng 2 giây, bảng nhiệm vụ sẽ hiện ra một nhiệm vụ thông thường mới "Tùng lâm di chuyển" nếu bạn sử dụng cổng số I hoặc "Tùng lâm di chuyển 2" nếu bạn sử dụng cổng số II
Phần nhiệm vụ chi tiết hiện thị một nhiệm vụ con chỉ ra điểm di chuyển nó sẽ chuyển bạn đến.

http://forums.gamethu.net/attachment.php?attachmentid=134048&stc=1&d=1190832091

Nếu không hài lòng với điểm di chuyển này bạn có 02 giây để thực hiện thao tác chọn nhiệm vụ "Tùng lâm di chuyển" và bấm nút Hủy và bấm phím "Y" để đồng ý hủy.
Sau khi hủy nó sẽ tiếp tục hiện ra nhiệm vụ khác với đích đến là ngẫu nhiên. Bạn tiếp tục hủy cho đến khi nhận được điểm di chuyển hài lòng với đích đến.
Vị trí các điểm di chuyển bạn tham khảo bản đồ chi tiết ở trên.

* Chú ý:

Bảng nhiệm vụ nên để trống, hoàn thành hết các nhiệm vụ trước khi vào Tùng lâm di tích hoặc hủy đi các nhiệm vụ chưa làm - có thể nhận lại sau cũng được để việc lựa chọn điểm di chuyển theo ý muốn thực hiện dễ dàng hơn) :-$
Đích đến là các mật thất nếu bạn ko nhanh chân chạy về vị trí an toàn (thường là sát các tảng đá chặn đường sẽ an toàn) thì bạn có thể bị Thủ vệ đánh chết.
Vị trí I - 1,4 là bay về điểm hồi sinh khởi đầu. Cần tránh.
Các vị trí I - 5,8,11,14 là các vị trí nằm trên quỹ đạo của thủ vệ. Nếu bạn hiện ra đúng lúc nó đi qua và nhìn thấy thì ô hô, ai tai :-SS .
Tương tự các vị trí II - 10, 11,15,16 cũng cần cẩn thận.
Các điểm di chuyển tốt nhất có thể sử dụng là I - 8,14 và II - 11,16
Các điểm di chuyển II - 4,5 hình như không tồn tại ^:)^

- St -
Cám ơn Kendachan về bài viết này.

Clone_Nick
02-10-2007, 02:21 PM
Tùng Lâm ngán nhất khúc đầu vì 1 đám dở hơi nó lure Boss làm mình cứ vạ lây, đi hoài ko được, nản ghê :(

MU LEGEND
22-11-2007, 12:54 AM
Up nào , cái 2pic này lên trang 1 cho mọi người chú ý

worldofgames86
30-11-2007, 11:21 AM
Cho mình hỏi chút. Muốn vừa trả Q vừa đào hòm thì nên đi thế nào nhỉ

Dark_Baron
30-11-2007, 02:56 PM
Bạn cần người giúp lure Mob thì sẽ đào hòm được :D

Departed_1Vs1
08-12-2007, 10:24 AM
Bạn cần người giúp lure Mob thì sẽ đào hòm được :D

ông db hỉ tui cách đi tl đào hòm thành công 100% dc hem =))=))=))=))=))=))

Sinobu
13-12-2007, 08:03 AM
cái dòng cám ơn kendachan sao bé tí tẹo vậy nè DB =))
p/s: j/k thôi, cập nhậ cho cái box bên này 1 tí cũng hay. bên này nghèo nàn và...chán nản gớm ~_~

MU LEGEND
22-12-2007, 04:10 PM
Departed : đào hòm 100% thì phải có người hi sinh cho mình .... tuy nhiên cũng phải canh đúng lúc mới được ....
Còn chạy Q pro thì phải kể đến mấy con cọp trâu ))) quái TL 3,4 hit mới nằm thì ôi thôi :-SS.

Departed_1Vs1
23-12-2007, 04:39 PM
DEC hôm nay đếm tìn mỗi tay quá rồi >P>P , ko thèm mở sự kiện tùng lâm cho anh em gmaer vô >P>P>