PDA

View Full Version : Vài cách bắn CS

bailey
11-08-2005, 01:58 AM
Sau đây tui xin post thêm một vài cách để bắn súng tỉa trong Counter strike . Tui thấy hầu hết các bạn đã từng post bài về cách bắn súng lên diễn đàn này nói là bắn 41 , 43 phải bắn từng viên một vào đầu đối thủ , nhưng mà tui dám nói luôn là ít ai ra ngoài hàng bắn mà thực hiện chính xác mấy động tác đấy , đúng không ? Dẫn chững như tui chẳng hạn , bất chấp tất cả những kinh nghiệm tích cóp được trong gần 10 năm chơi mà cũng vẫn bắn sai . Lý do là khi gặp địch thủ , bạn có thể không bình tĩnh mà bắn loạn lên, trúng được thì trúng không trúng thì đạn nó trúng mình , nay có cách để bạn nào chơi Counter strike mà yếu tim dễ xúc động có thể bắn sao cho mình giết được địch thủ chứ không phải là ngược lại đây :
Về cách bắn 33 thì bạn có rất nhiều chỗ mà bạn bắn được như ở chỗ thắt lưng ( để vừa tầm giật lên là vào đầu đối thủ ) và ở 4 bên cạnh đầu ( 33 có tâm rất to và khi bạn bắn thì đạn có thể văng đi khắp mội hướng , nhưng nếu bạn bắn vào những vị trí tui kể trên thì bảo đảm là bạn chỉ tốn không quá 15 viên là giết được địch thủ ) .
Lưu ý cách bắn 33 : tuyệt đối không được ngắm thẳng tấm vào đầu đối thủ , bắn như vậy bảo đảm là máu bặn sẽ còn 0 ngay lập tức ( trừ khi gặp gà )
Tất cả các loại súng tỉa khác đều có thể bắn vào 4 vị trí xung quanh đầu ( khi bắn sẽ vừa giật vào đầu đối thủ ) Tui từng nhìn thấy mấy đứa bạn bắn kiểu này rồi , không quá 5 viên là chết với 43 , 41.
Dùng 41 , bạn chỉ nên bắn kiểu nháy từng viên một khi đứng xa địch thủ , còn khi địch thủ đã lại gần ( sát mặt ) lúc này là lúc một mất một còn nên bạn cứ dí vào đầu mà bắn và nên kết hợp cả vừa ngồi + nhảy + bắn = đở mất máu hơn . Còn khi địch thủ ở vào khoảng cách tầm trung thì bạn bắn xẻ dọc thân ( bắn dọc từ thắt lưng lên , đến giữa đầu thì dừng ) nếu đối thủ cầm súng cùng loại thì chiến thắng hay không phụ thuộc vào khả năng di chuyển chuột của bạn . Cách bắn 43 cũng tương tự .
Bắn 44 - súng này tui rất thích vì ngắm được + bắn mạnh . Yếu điểm : bắn cực kì giật nhưng khi ngắm thì sẽ hạn chế hơn một chút . Bắn súng này khi địch thủ ở tầm xa , bạn hãy dùng tâm ngắm và đưa tâm vào ngực đối thủ . Bắn gần bạn bỏ tâm bắn vào khoảng trên đầu đối thủ một chút ( khoảng 1 cm đo trên màn hình máy tính ) .
Bắn 42 - Tuy không mạnh bằng 44 nhưng mà độ giật ít hơn giúp bạn kết liễu đối thủ nhanh hơn khi ngắm bắn . Cách bắn tương tự 44 nhưng nhớ khi bắn bỏ tâm thì hạ độ cao bắn trên đầu đối thủ xuống một chút .
Trên đây là vài cách bắn súng tỉa trong Counter strike . Mặc dù tui biết là kinh nghiệm bắn súng là tự bản thân mình nghĩ ra nhưng mà bạn cũng nên tích cóp từ dòng trên đây ra để sáng tạo ra một cách bắn độc đáo cho riêng mình .
Kì sau sẽ là kinh nghiệm bắn shoot găn .
Và các bạn nên nhớ tui nói đây là Counter strike chứ không phải là Half-Life , nhìn đâu cũng thấy HL 1.5 , HL 1.7 => nói sai hết cả à !
Sau đây là cách bắn shoot găn ( 21 , 22 )
B21 - Ưu điểm : bắn mạnh đạn một viên khi bắn ra có thể toẽ làm nhiều viên , một phát vào đầu là chết luôn , đặc biệt súng có khả năng tăng sức mạnh của viên đạn ra nếu bạn giữ nút thay đạn khi bắn , bắn một viên súng se tự động thay đạn rôi giữ nguyên trạng thái đó , đạn bắn ra đảm bảo là trúng bất cứ phần nào của cơ thể đối thủ cũng chết trừ khi bạn bắn trúng chân . Súng chỉ hoạt động ở tầm gần và kể cả khi bạn bắn theo kiểu trên cũng không xa hơn là bao nhiêu
Khuyết điểm : bắn chậm , mỗi lần bắn xong lại phải lên đạn => không hay cho lắm .
B22 – Ưu điểm : mạnh hơn so với B21 vì có thể bắn cả băng xong mới thay đạn . Khi 21 bắn được 1 viên thì 22 bắn được 3 viên . cũng có tác dụng đặc biệt với nút thay đạn . Ngoài lề thêm một tí : trong Half-Life chỉ có duy nhât smột loại shoot găn nhưng có 2 tác dụng đặc biệt khi bạn nhấn nút thay đạn + nút tác dụng khác của súng ( phần này các bạn tự chỉnh ) kết hợp cả hai tác dụng này lại đạn bắn ra có thể giết bất cứ địch thủ nào , cho dù bắn vào bất cứ đâu .
B21 và 22 có ưu thế rõ rệt là khi đụng nhau ở khúc quanh hoặc ở trận địa hẹp . Riêng khi gặp nhau ở khúc quanh , tui mà cầm 22 thì coi như là không địch thủ nào thoát được cái chết đâu he he .. Trừ khi địch thủ ném lựu đạn rồi cùng một lúc xông ra .
Kì sau sẽ là cách bắn súng ngắm .

justsee
02-09-2005, 05:01 AM
thật sự thì em cũng chả muốn đá đểu gì đâu . Nhưng mà đi đâu cũng gặp 1 bài với 1 tác giả . ở cả GFV + vngameclub + gamethu.net .

Mà nói thế cũng ko sao , nhưng có chú lại còn khen "nice work " nữa . Đến bó tay . Bài này vác sang www.procsvn.com(trang web lớn nhất về CS của VN) thì thôi rồi . KO bị chửi em bé = con kiến .

CS gamer mà học tập kiểu này chắc mãi vẫn chỉ là kiếp beta . Mãi vẫn chỉ là eck ngồi đáy giếng

Nx chủ quan 1 câu : bài viết noob ko thể tả nổi .

So_No_Mi
14-09-2005, 09:21 PM
He he he,bài viết trên đọc cũng hay quá nhẩy....:)),xem xong rồi áp dụng,bảo đảm 10 lần đều chết hết 8 lần :-&...

Pa gì đó sao Noob thế?Chơi Counter Strike,nhấn bàn phím mòn cả tay mà không biết súng nó tên gì,hài thật...

Cây 44 là cây gì thế?Hồi giờ chưa nghe trong CS có cây nào tên là B44 cả :-",hổng lẽ mình Noob hay thằng viết bài Noob nhẩy :))?

Tôi thì chỉ biết cây Aug thôi...Các bắn B33 (P90) của pa này hay quá...toàn ba xạo!Bắn kiểu đó có ngày chết sớm....tôi với ông qua màn deathmacth VS đi...tôi cho ông cầm súng B33 của ông tỉa hết 150 viên đó...tôi thì chỉ cần nửa băng đạn của AK47 thôi là đủ ;))

Chấp ông tất cả các beta hay version nào!

princekai
16-09-2005, 06:24 PM
ồ hình như ko lầm đây là sonomi lừng danh bên GVN đó seo, sao tự nhiên đang yên phận bên GVN qua đây phá đám người ta vậy --> quái thiệt :D

BimX5
31-12-2005, 01:39 PM
Bắn 10 năm rồi mà gặp đối thủ run tay. ^^

Bắn CS Online xem nó 2 phát head shot là thế nào nhá!

Với lại 43, 44, 42, 4... gì đấy thì phải nói phiên bản ra. Bản này khác bản kia. T_T

dntnguyen
07-01-2006, 10:16 PM
To Bim : Bạn bắn mười năm rồi à .CS ra năm bao nhiu vậy bạn ))) .Năm 95 à ? Lên Gamespot search thử xem CS phát hành năm bao nhiêu =)) .

Nói người ta noob thì xem lại coi mình được gì hơn người ta .Em noob lắm nè bắn CS mới được 6 năm thôi .Ai vô không .Ăn tiền . )))

broochdragon
08-01-2006, 04:54 PM
To Bim : Bạn bắn mười năm rồi à .CS ra năm bao nhiu vậy bạn ))) .Năm 95 à ? Lên Gamespot search thử xem CS phát hành năm bao nhiêu =)) .

Nói người ta noob thì xem lại coi mình được gì hơn người ta .Em noob lắm nè bắn CS mới được 6 năm thôi .Ai vô không .Ăn tiền . )))

cho địa điểm số dt - kèo từ 1-2tr thì chơi.
kí tên & đóng dấu : ahl.vn

earthconqueror
08-01-2006, 05:33 PM
Mấy chú ko có khái niệm nào về CS 1.6 à?
Đến là chán với dân CS việt nam.Ý là đã kiu gọi go pro từ lâu rồi đấy nhá
Còn ăn tiền ăn tiếc nữa chứ!

dntnguyen
08-01-2006, 06:41 PM
Thật là mình chỉ muốn đùa giỡn với tên Bim gì đó thôi .Bắn Counter Strike được 10 năm nhưng Half Life ra đời năm bao nhiêu ? =))

Câu nói ra đã chứng tỏ mình là một người không biết gì rồi ? ;))

hakuna
12-01-2006, 04:26 PM
ack, cuốii cùng zô đc có 3 bài đầu à, còn lại cho mấy cha chửi lộn + cá độ >>> po' chi >>>

CuaRangMee
14-01-2006, 12:58 AM
hic bắn cs 10 năm cơ à??? sao viết bài hướng dẫn chán thế O_o , kiểu này sao goPro được.
Mọi người muốn chơi cs online thì lên forum này www.procsvn.com dạo 1 vòng rùi vô bắn. Nick mình là Slim.

oladi_oladi
25-01-2006, 10:06 PM
-còn khi địch thủ đã lại gần ( sát mặt ) lúc này là lúc một mất một còn nên bạn cứ dí vào đầu mà bắn và nên kết hợp cả vừa ngồi + nhảy + bắn = đở mất máu hơn

-Cái này thì chịu thua bác rồi đấy..^_^!! , khi nào dạy tớ bắn kiểu này với nha..50 cc

ngheanhcm
07-02-2006, 09:54 PM
anh ui chơi Half-Life 2 như thế nào, có ai hướng dẫn tui chơi với

V3r.2.0
10-02-2006, 02:38 PM
He he he,bài viết trên đọc cũng hay quá nhẩy....:)),xem xong rồi áp dụng,bảo đảm 10 lần đều chết hết 8 lần :-&...

Pa gì đó sao Noob thế?Chơi Counter Strike,nhấn bàn phím mòn cả tay mà không biết súng nó tên gì,hài thật...

Cây 44 là cây gì thế?Hồi giờ chưa nghe trong CS có cây nào tên là B44 cả :-",hổng lẽ mình Noob hay thằng viết bài Noob nhẩy :))?

Tôi thì chỉ biết cây Aug thôi...Các bắn B33 (P90) của pa này hay quá...toàn ba xạo!Bắn kiểu đó có ngày chết sớm....tôi với ông qua màn deathmacth VS đi...tôi cho ông cầm súng B33 của ông tỉa hết 150 viên đó...tôi thì chỉ cần nửa băng đạn của AK47 thôi là đủ ;))

Chấp ông tất cả các beta hay version nào!

Người ta có ý thức chia sẻ kinh nghiệm là quá tốt rồi. Nếu không chính xác 100% thì bro nên đính chính lại, chứ không nên chê bai người ta như thế. Có tài nhưng thiếu tinh thần xây dựng thì cũng như không!